Loader

มนต์ตรา

Started by Prachya Nitutorn, October 06, 2010, 15:22:43

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ผมขอมนต์ตราพระแม่มารีอัมมัน พระแม่อุมาเทวี พระแม่กาลี พระแม่ทุรคา หน่อยครับ จะเอาไปสวดในวันนวราตรีอะครับ   ขอบทที่บ่านได้ง่ายๆหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

October 06, 2010, 21:42:18 #1 Last Edit: October 07, 2010, 17:57:11 by โอม มหา บารมี เทวา โอม
นี้ครับน้องหนึ่ง  อันนี้ง่ายสุดแล้วนะครับ  เป็นแบบพื้นฐานน่ะครับ
โอม เจมาตา กี 3 จบ
โอม ชยะ มาตา กี
โอม ไชย มาตา กี
โอม ชยะ ศรี ปารวตี มาตา
โอม ไจ มาตา ปารวตี
โอม มหาอุมาเทวี นมัส
โอม มหาศักติ ปารวตี มาตา
โอม ศรีมหาอุมาเทวี นะมะฮะ

โอม กาลี มา 3 จบ
โอม เจ มาตา กาลี
โอม สตี เย มาตา กาลี
โอม มหาศักติ กาลี มาตา
โอม ชยะ ศรีมหากาลี มาตา
โอม มหากาลี นมัส
โอม ชยะตี มังคลา กาลี ภทัรกาลี กะปาลินี
ทรุกา ศะมา ศิวาธาตรี สวาฮา สวาธา นะโม สะตุเต
โอม หรีม ครีม ทูม ทรุคา ไชย นมัส
โอม เจ ทรุคา มาตา
โอม ชยะ ศรี ทรุคา มาตา
โอม ศรี ทรุคา นะมะฮะ
บทสรรเสริญพระแม่ทรุคา
ไชย อัมเพ เการี มาอิยา
ไชย ชยามา เการี
พิชา ดินา ทูมะโก ทยามาตา
ฮารี พรหมมา ศิวะจี
โบฮโล ไชย อัมเพ เการี

โอมนะมัสศิวารายะ จะ นะมัสศิวายะ ปารวตี
ยะโฮ กัตตาการี จะปูราณะ ดุลรานะฮี
กะโฮ ยะฮี ยะวา กัตตุระณัม
อาระคัม ดัมบารา อาลี อาลี อาระยัน ยันนะวะฮี

โอม ตัสสะ ปารวตี กาลี ทรุคา ปิยัง มะมะ
ทุติยัมปิ ตัสสะ ปารวตี กาลี ทรุคา ปิยัง มะมะ
ตะติยัมปิ ตัสสะ ปารวตี กาลีทรุคา ปิยัง มะมะ

โอม ศรี มหาเทวี สตี มหามาตา อุมา ภควัมบดี
ทรุคา กาลี มหามาตารี เทวา มนุษย์สะ ยักษ์สะ วันทามิ
เทวี มหาอิธิโย มอิธิกา มาตารี โอม
บทขอพรพระแม่ อุมาเทวี
โอม...โรคานะเศษานะปะหัมสิ ดุษฎา รุษฎา ตุ กามาน
สะกะลานะภีษะฎาน ตะวามาศรีตานาม นะ วิปันนะราณาม
ตะวามาศรีตา หยา ศระนะตาม ปะระยานติ

มนต์บูชา พระแม่ศรีมหามารีอัมมา
โอม ศักติ โอม ศักติ มารีอัมมา
โองการา โปรูเล มารีอัมมา
อุนไน วานากิดัม อุททามารกึล
อุรากิล อุยาทิดา เสทิดูไว
วารุมายุม พินิจยายุม ออตติตูไว
วาซวิล นาลาเม วาซากิดูไว
นัททิล นาลานกัล สิรันทิดาเว
นัลลารุล ธันไน นัลกิดูไว
แบงคอก วาซัม มารีอัมมา
บักธารกาลัย กัปปัย มหา มารีอัมมา
การุไนไย โปซฮินทิดัม มารีอัมมา
กัตติยาดู ทันทิดา วารัม อัมมา
มังกาลา นายากี มารีอัมมา
มังกาลัม อรุลไว มหา มารีอัมมา
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

น้อง  โอม มหา บารมี เทวา โอม  ก็ยังตอบได้รวดเร็วเช่นเดิม

ขอบคุณอีกคนครับ

ขอบคุณครับพี่เบน

ขอบคุณครับ
อากาศเย็น ไม่เหมาะสำหรับคนที่ไม่มีความทรงจำอันอบอุ่น
[Bodhi Television Namo Amitabhaya Song Music Video] 7:59 Bodhi Television Namo Amitabhaya Song Music Video

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ ^_^
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

ขอบคุณสำหรับบทสวดนะคัรบ..งหาอยู่คัรบว่าจะสวดบทอะไรสรรญเสรฺญพระแม่ดีในวันงาน

ไม่ว่าจะบทอะไรก็ถึงท่านหมดแหละครับ ท่านรับรู้เราด้วยแรงศรัทธาต่างหากครับผม ถึงบทใหญ่ขนาดไหน ต่อให้เป็นบทที่พราหมณ์สวดบูชาท่านก็เถอะครับ ถ้าไม่มีความศรัทธา สวดไปก็ไม่มีความหมายอะไรเลย เพราะฉนั้นจงมองท่านให้ถึงข้างใน แล้วก็ตัดความต้องการออกจากความจำเป็นดูสิครับ แล้วคุณจะเข้าถึงพระองค์ท่านเอง โอม..เจ ศักติ อัมมา ขอพระแม่เจ้าทางพระเจริญ

สารวมัง กัลมางกัลเย ศิเว สัรวา สาธิเก ฉะระเน ตระยัมพเกเการี นารายณีนโม สตุตเต
ไหว้ได้ทุกพระแม่เลยคร้าบบบ

(ช้าไป มั้ย ^^)
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน