Loader

โรงเรียนภารตะวิทยาลัย

Started by poppuri, October 08, 2010, 19:41:57

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ที่นั่นเค้ามีพิธีนวราตรีหรือเปล่าคะแล้วถ้ามีเค้ามีตั้งแต่วันที่เท่าไหร่ถึงเท่าไหร่เวลากี่โมงถึงกี่โมงคะ
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

เริ่มมีเมื่อเช้าตรู่ของวันศุกร์ที่ผ่านมาอ่ะครับ  ประมาณ ตีห้ากว่า ๆ ก็เริ่มบูชาพระแม่ ส่วนวันอื่นก็มีทุกวัน ส่วนใหญ่จะทำตอนอารตีตอนเช้าครับ ประมาณ 7 โมง  เท่าที่คุยกับพราหมณ์ ท่านบอกว่า วันเสาร์นี้ให้มาด้วย ตั้งแต่ตี 5 ครึ่งหรือหกโมงเช้าครับ  ไม่แน่ใจเหมือนกัน เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปวัดจะถามมาให้นะครับ
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]โอม...ตวะเม ตวะมาตา จะ บิตา ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ พันธุศจะ สะขา ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ วิทะยา ทรวิณัม ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ สรวัม มะมะ เทวะ เทวะ [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ค่ะขอบคุณนะคะเสาร์ที่เท่าไหร่อ่ะคะ
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

ขอข้อมูลด้วยนะครับ

นวราตรีปีนี้ ไม่มีข้อมูลของเทพมณเฑียรเหมือนกันครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ