Loader

แย่จัง..ไม่ได้ไปร่วมงานแห่ปีนี้

Started by balloon101, October 17, 2010, 14:12:31

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ขอพี่ๆทุกคนในงานนวราตรีของทางวัดแขกสีลมในปี่นี้ผมไม่ได้ไปไงก็ช่วยรบกวนพี่ๆเอารูปที่ตั้งโต๊งามๆมาให้ดูหน่อยนะคับ

รบกวนด้วยนะคับ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

พี่ไปมาแล้วครับตอนประมาณบ่ายสามโมง อยู่ได้แค่ทุ่มกว่าๆก็ต้องยอมแพ้ คนมหาศาลจริงๆ

อย่างงี้ละคับคนรักพระแม่เยอะมากตอนไปปีแรกๆก็ตกใจเลยนี้คนหรอนี้55++

ก็เลยคิดว่ามีคนรักพระแม่เยอะและศรัธามากขึ้นด้วยคับ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

ปีนี้คนรักพระแม่เยอะมาก
ปลื้มใจกับเสียงคนประชาชน
" โอม กาลี โอม" ดังไปทั่วบริเวณนั้นครับ

ผมไปถึงตอน 19.00 น. ถึง 01.00 น. ครับ

อิ่มใจมากๆ

แหมๆ คุณน้องบอลลูน ยังน่ารัก น่าหยิกเหมือนเดิม พี่ก็ไปจ้า กลับถึงบ้านตีห้าครึ่งพอดี ปลื้มใจมากมายเมื่อได้เห็นพลังแห่งศรัทธา แต่เสียดายนะคะ ที่เราไม่ได้เจอกัน

ปีนี้สวยงามและเปี่ยมศรัทธาเหมือนเดิมจริงๆครับ เดี๋ยวพี่ๆเพื่อนๆ คงทยอยนำภาพสวยๆมาให้ได้ชมกัน งานนี้ผมก็เดินถ่ายซะแบตหมด เบลอซะเยอะ แหะๆ แต่ก็มีความสุขมากๆครับ ใครสนใจชมภาพก็เรียนเชิญนะครับที่ www.facebook.com/sunwascout ยินดีต้อนรับผู้เปยี่ยมศรัทธาเช่นกันทุกท่านครับ และจะอดใจรอภาพสวยๆจากท่านอื่นด้วยครับ ^^

ปีนี้ก็ดีใจมากค่ะ แถมพระแม่โปรยผงเข้าปากเลยจัง 5555
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

อันนี้ถ่ายจากกล้องมือถืออ่ะนะคะเลยไม่ค่อยชัดเท่าไร จัดให้คุณน้อง

โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

ต่อค่ะ

ประทับใจเช่นเดียวกันค่ะ ปีนี้คนเยอะมากมายมหาศาลจริงๆ ดีใจที่ได้เจอซุ้มพี่จิ้งจอกกับคุณเสือ ซุ้มสวยงามมากและอลังการมากเช่นเดียวกันค่ะ  เสียดายนะคะที่หาซุ้มคุณกาลปุตราไม่เจอเหมือนกันเพราะตอนที่เดินไปสุรศักดิ์ก็เกือบ 4 ทุ่มแล้ว คนก็เริ่มเยอะขึ้นเช่นกันก็ไทราบว่าใครเป็นใครค่ะ เห็นแต่พี่จิ้งจอกคนเดียว พระแม่งามมากค่ะ ดีใจค่ะปีนี้ได้รับผงเจิมจากท่านเต็มที่ เห็นแรงศรัทธาของมหาชนจริงๆ ขอพระแม่อวยพรทุกท่านค่ะ

October 18, 2010, 13:02:08 #10 Last Edit: October 18, 2010, 13:10:44 by matakali
น้องถามมา พี่จัดปายค่ะ

October 18, 2010, 13:40:38 #11 Last Edit: October 18, 2010, 13:45:51 by sunshaip
รูปพระแม่ ซุ้มใครไม่รู้ขออภัยนะคะแต่งามมากค่ะ

ขึ้นรูปไม่เป็น แห่ะๆๆ

สำหรับผู้ที่ไม่ได้ไปงานวันวิชัยทัสมิ ก็เอาภาพมาฝากครับ
(ภาพขบวนต่างๆครับ)

ประทานพรดุจดั่งสายฝน

ผงศักดิ์สิทธิ์ที่ตลบอบอวลภายในงาน

โอม กาลี โอม

คลื่นพลังศรัทธาอันมหาศาล

การยาตราราชรถด้วยพลังแห่งศรัทธา

ขณะรอขบวนราชรถได้มีฝนตกลงมาโปรยปรายดุจดั่งน้ำทิพย์จากสวรรค์   
แต่พอขบวนราชรถเสด็จยาตราฝนก็หายไป(แถวสถานีรถไฟฟ้าสุรศักดิ์)

คุ้มค่าแห่งการรอ  ราชรถพระแม่สวยงามมากๆ (ขณะบันทึกภาพเวลา 02.53 Am)

ขอบคุณครับ

Quote from: sunshaip on October 18, 2010, 13:40:38
รูปพระแม่ ซุ้มใครไม่รู้ขออภัยนะคะแต่งามมากค่ะ

ขึ้นรูปไม่เป็น แห่ะๆๆ

อ่ะ เพื่อนจัดให้ แหมๆ ไปเดินซะทั่ว ถ่ายมาได้ 2 รูป เก่งจริงๆเพื่อนเก๋

อุ้ยๆ รูปที่สองนี่ซุ้มคุณกี้ จิ้งจอกพันหน้าอ่ะ สวยงามมากค่ะ

ใจจ้า ญ. ไม่รู้เลยว่าซุ้มใครซุ้มใคร แ่ต่เห็นภาพที่คุณเสือวาดด้วยค่ะ งดงามเช่นกัน

ขอบคุณพี่ๆที่สวยทุกคนนะคับ55++รักพี่ๆทุกๆคนมากที่เก็บภาพมาให้บอลชมบอลอยากไปมากแต่ไม่ได้ไปบอลก็เลยนั่งสมาธิและเปิดเพลงถวายพระแม่คับ

Quote from: matakali on October 18, 2010, 13:02:08

คุณ ญ แบบว่าถูกใจพระคเณศจังเลย ท่านช่างน่ารัก น่ากอดจริงๆ

ขอบคุณค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

Quote from: เทวาเหนือเกล้า on October 18, 2010, 17:22:20
Quote from: matakali on October 18, 2010, 13:02:08

คุณ ญ แบบว่าถูกใจพระคเณศจังเลย ท่านช่างน่ารัก น่ากอดจริงๆ

ขอบคุณค่ะ

คุณแนท ซุ้มพระคเณชที่เห็น งามมากค่ะ มีพระคเณชนั่งชิงช้าด้วย สวยมากๆ คาดว่าจะเป็นของท่านสมาชิกHM นี่แหละ แต่มะกล้าไปถามเค้าอ่ะ เสียดายที่เราไม่ได้เจอกันเนอะ

พระพิฆเนศตอนเด็กน่ารักมากอะคับราคาเท่าไรอะอยากรู้จังคับ

เห็นซุ้มพี่กี้แล้วใจแถบละลายเลยครับ    ทำไมสวยถึงขนาดนี้ครับ!!!!!!!!!!