Loader

"วิชัยทศมิ" เสียดายหาซุ้ม คุณ กาลปุตรา ไม่เจอ!!

Started by indecentman, October 17, 2010, 22:16:30

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พอดีว่าเป็นครั้งแรกที่ไปร่วมงานครับ ตอนแรกอุ่นใจมากที่เพื่อนๆ ในเวปบอกว่า "ทุกคนเปนเพื่อนกันหมด ไปด้วยศรัทธาเดียวกัน" แต่ในความเปนจิงทำไมผมหาไม่เจอไม่รู้คับ? หรือว่า ผมคงถามผิดคน ไม่ก้อ ผิดกาละเทศะ ไปหน่อย...แต่ไม่เปนไรคับ ผมไปด้วยใจอยู่แล้ว เดินดูซุ้มไปเรื่อยๆ แล้วก้อไปสักการะพระแม่ แล้วก้อกลับมาสวดมนต์แล้วก้ออารตีที่บ้านนิดหน่อย แต่...เสียดายมากๆ ที่หาซุ้ม "คุณ กาลปุตรา" ไม่เจอ ถามใครก้อไม่มีใครรู้ เลยอดได้น้ำมนต์เลย แต่อย่างน้อยๆ ก้ออิ่มบุญ อิ่มใจ ค๊าบบบ

ปล. รูปไม่ได้เรียงตามลำดับนะคับ...แบบว่ามือใหม่อ่าส์

รูปนี้เป็นซุ้มของท่านกาลปุตราครับ และท่านกาลปุตราก็อยู่ในรูปด้วย อยากรู้ว่าคนไหนต้องพิจารณาเอาเองครับ (แอบถ่ายเขามา )คริคริ

อาจจะไม่ค่อยชัดนะครับ

รูปนี้เป็นซุ้มของสมาชิกเว็บอีกท่านหนึ่ง ท่านจิ้งจอกพันหน้า และโปรดสังเกตดูรูปวาดข้างด้วยของใครหว่า ...คริคริ

แถมอีกสามรูป เป็นร่างทรงของทางวัดครับ ทั้งสามพระองค์(พอดีว่าปีนี้ถ่ายมาน้อยมากไว้ดูของท่านก็แล้วกันนะครับ )

แม๋ ไวจิงนะ
กลับถึงบ้านไม่หลับไม่นอนมัวแต่คุยกะคัยป่าววว กั่กๆๆ
มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ

Quote from: ลองภูมิ on October 18, 2010, 03:24:26
รูปนี้เป็นซุ้มของท่านกาลปุตราครับ และท่านกาลปุตราก็อยู่ในรูปด้วย อยากรู้ว่าคนไหนต้องพิจารณาเอาเองครับ (แอบถ่ายเขามา )คริคริ

อาจจะไม่ค่อยชัดนะครับ

ขอบคุณค๊าบบบสำหรับรูปสวยๆ เสียดายจิงๆ ที่หาซุ้มของ คุณกาลปุตรา ไม่เจอ

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆที่นำมาให้ชมก่อนใครเพื่อนครับ  ขอบคุณครับ

อดไปเลยอะเสียดายมากขอบคุณพี่มากคับเป็นเกีนรอย่างยิ่งคับที่ได้ดูงานสวยๆคับ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

งดงามมากมายทุกซุ้มที่บรรจงประดิษฐ์ด้วยพลังแห่งศรัทธา ญ. ผ่านซุ้มท่านกาลปุตราด้วยค่ะ ยังนึกชมว่าสวยมากมาย แต่ไม่ทราบว่าเป็นของท่าน แต่คอนเฟิร์มได้ว่าซุ้มคุณกี้ งามมากมาย 555 แฟนคลับเยอะจริงๆ นะคะ ท่านจิ้งจอกฯ เสียดายไม่ได้คุยกัน มัวแต่ไปคุยกับน้องสีมาลาอยู่ 555

ผมก็ตั้งใจว่าจะไปที่ซุ้มเลยล่ะครับ และแล้วก็สมใจได้ให้
พี่กาลปุตตราเจิม และรับน้ำศักดิ์สิทธิ์ เป็นมงคลจริงๆครับ ดีใจมาก
เมื่อวานเดินตลอดเวลาเป็นเวลานานมากแต่เพลิน ไม่เมื่อยเลย ^^
ถ่ายรูปมาบ้างพอสมควร เสียไปซะเยอะ แหะๆ ใครสนใจชมก็เชิญ
ได้ครับที่ www.facebook.com/sunwascout  ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ

ถ่ายรูปซุ้มของกาลปุตรา   แต่ไหนเลยว่าหาไม่เจอ ผมละ งง!!!ครับ

ไปงานมาเหมือนกัน เห็นซุ้มของท่านกาลปุตราเด่นมาเลยค่ะ ถ่ายรูปมาด้วย สวยงามค่ะ

ปีนี้เป็นปีแรกที่ได้ไปงาน ได้รับพรจากพระแม่ทั้งสองพระองค์ (องค์พระขันธ์ไม่ได้ผงแต่ได้รับเสด็จ) ถือเป็นบุญของชีวิตจริง ลงมาเต็มหัวเต็มตัวเลยค่ะ

ขอพระแม่ประทานพรค่ะ

แหม ๆๆ ว่องไวจริงๆ นะพี่ตี๋ แต่งานนี้ดีใจมากๆเลยที่ได้เจอหลายๆท่าน อบอุ่นจริงๆค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

Quote from: lnw_Deva_Purana on October 18, 2010, 12:22:34
ถ่ายรูปซุ้มของกาลปุตรา   แต่ไหนเลยว่าหาไม่เจอ ผมละ งง!!!ครับ

คนละคนกันคับ ผมต่างหาก จขกท ที่หาซุ้ม คุณกาลปุตรา ไม่เจอค๊าบบ

ลองดูที่รูปถ่ายดีๆครับ เพราะว่าตอนที่คุณ Indecentman ถ่ายไว้
อาจจะเป็นช่วงพระอาทิตย์ยังไม่ตกดินอ่ะครับ  แต่รูปที่คุณ ลองภูมิ เอามาลงให้เป็นช่วงพระอาทิตย์ตกดินแล้วอ่ะครับ  สังเกตุที่ฉากหลังดีๆครับเลื่อมระยิบระยับ

Quote from: lnw_Deva_Purana on October 18, 2010, 17:11:01
ลองดูที่รูปถ่ายดีๆครับ เพราะว่าตอนที่คุณ Indecentman ถ่ายไว้
อาจจะเป็นช่วงพระอาทิตย์ยังไม่ตกดินอ่ะครับ  แต่รูปที่คุณ ลองภูมิ เอามาลงให้เป็นช่วงพระอาทิตย์ตกดินแล้วอ่ะครับ  สังเกตุที่ฉากหลังดีๆครับเลื่อมระยิบระยับ

อ่อ...เหนแล้วคับ รูปสุดท้ายของผมนี่เอง ผมไม่รู้ว่าเปนซุ้มเดียวกัน ดูเหมือนอยู่ข้างๆ กันมากกว่า...
เมื่อวานหน้าแตกไปหลายรอบเลยอ่าส์ เรื่องที่ถามหาซุ้มของ คุณ กาลปุตรา อะคับ คำตอบที่ได้รับกลับมา
เหวี่ยงๆ ทั้งนั้น แอบนอยด์นิดหน่อย แต่ก้อถือว่าไปชมบารมีแล้วก้อสักการะพระแม่ก้อพอแล้วคับ จิงมั้ย?

กลับมาเมื่อเช้ามืด บอกได้คำเดียวครับ ว่ากลับมานั่งร้องไห้น้ำตาไหลด้วยความปลาบปลื้มแบบสุดๆ
เพราะ ได้อธิษฐานขอพระแม่ไปว่า
"ปีนี้ลูกได้เวียนมาเป็นเจ้าภาพอีกปีหนึ่งแล้วนะครับพระแม่ (พระอุมาเทวี) และเสด็จพ่อกฤษณะ"
"ขอให้งานปีนี้ฝนอย่าตกแรงเลย เพราะซุ้มของลูกโดนฝนหนักๆ ไม่ได้ และขอให้ร่างทรงของพระแม่และพระขันธ์เข้าซุ้มทั้ง 3 องค์นานๆ ด้วย ลูกไม่ขออะไรมาก ลูกขอเสด็จพ่อเสด็จแม่แค่นี้ก็เพียงพอแล้ว เพราะการทำซุ้มครั้งนี้ลูกไม่ขออะไรตอบแทน ไม่ว่าจะเป็นเรื่องเงินทอง หรือ เรื่องใดก็ตาม ลูกขอสละกิจกรรมทุกอย่างลงในพรหมันสูงสุดเพียงอย่างเดียว"
สรุปว่า คำขอ ทั้งหมดก็ปรากฏขึ้นจริงดั่งคำอ้อนวอน

แล้วคืนนั้นถ้าท่านใดได้เข้ามาในซุ้มผมก็ได้แจกน้ำคงคาและน้ำศักดิ์สิทธิ์จากที่ต่างๆ ให้ดื่มได้อาบกันทุกคน
อีกทั้งได้มีทั้งชาวไทย ชาวฮินดู ชาวพม่า ได้มาทำการสักการะองค์เทพเจ้าที่ซุ้มกันเป็นจำนวนมาก และได้บริจาคเงินให้กันมาเกือบ 2 พันบาท และผมได้นำเงินที่เขาบริจาคทั้งหมดไปถวายเข้าวัดทั้งหมด เพราะถือว่าเงินนี้เขามาร่วมทำบุญ

ยอมรับว่าเหนื่อยมากปีนี้ ก่อนงานผมนอนวันละ 3 ชม. เป็นเวลา 4 วันเต็ม พอถึงวันงานก้ต้องเตรียมของขึ้นรถแต่เช้าแล้วถึงสถานที่จัดซุ้มก็ตอนเที่ยง พอได้ฤกษได้ยามช่วงเย็นก็เริ่มทำพิธีอัญเชิญองค์เทพเจ้า (ซึ่ง 1 ปีผมจะทำแค่ครั้งเดียวในงานนี้เท่านั้น) พอเสร็จพิธีก็เฉลิมฉลองยาว

กลับมาหลับเป็นตาย ตื่นมาเสียงหายเลย อิอิอิ
ส่วนรูปที่ซุ้มเดี๋ยวจะเอามาโพสให้ดูนะครับ
[HIGHLIGHT=#ffff00]
[HIGHLIGHT=#ffff00]อันจิตมนุษย์นั้นชอบวิ่งออกไปแสวงหาพระเจ้าจากวัตถุภายนอก[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]จนลืมย้อนมองดูพระผู้เป็นเจ้าที่แท้จริง อันสถิตอยู่ในใจเรา[/HIGHLIGHT]
[/COLOR][/HIGHLIGHT][/FONT]

ดีใจที่หาซุ้มคุณกาลปุตราเจอ (ตั้งแต่กำลังจัดซุ้ม) เสียดายที่ได้ทักทายกันแค่แปปเดียว ^_^

ไว้โอกาสหน้าคงจะได้พูดคุย และขอความรู้คุณกาลปุตราแบบเต็มๆนะครับ อิอิ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

นำรูปมาฝากเพื่อนๆๆ HM ดู (ฉบับมุมของผมครับ )

>

>

>>

เอารูปที่ซุ้มมาโพสให้ดูแระครับ ที่

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=3050.msg27753;topicseen#msg27753
[HIGHLIGHT=#ffff00]
[HIGHLIGHT=#ffff00]อันจิตมนุษย์นั้นชอบวิ่งออกไปแสวงหาพระเจ้าจากวัตถุภายนอก[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]จนลืมย้อนมองดูพระผู้เป็นเจ้าที่แท้จริง อันสถิตอยู่ในใจเรา[/HIGHLIGHT]
[/COLOR][/HIGHLIGHT][/FONT]