Loader

ขอบพระคุณในความกรุณาของ " วัดพระศรีมหาอุมาเทวี "

Started by กาลิทัส, October 20, 2010, 15:16:11

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เนื่องในช่วงเทศกาศนวราตีและวันวิชัยทัสมิที่ผ่านมาของวัดพระศรีมหาอุมาเทวีหรือที่พวกเรารู้จักกันดีในนาม "วัดแขกสีลม" ทาง www.hindumeeting.com ได้รับความกรุณาเป็นปีที่สองจากทางวัดพระศรีมหาอุมาเทวีที่ได้อนุญาติให้ทางทีมงานของเว็บไซต์เข้าไปบันทึกภาพบรรยากาศงานพิธีในบริเวณวัดในระหว่างวันที่พิธีนวราตรี และวันวิชัยทัสมิ ปี 2553 ทำให้พวกเรารวมไปถึงศิษย์ยานุศิษย์ทั้งหลายและผู้ศรัทธา ทั้งที่อยู่ใกล้และไกลได้รับชมภาพพิธีอันศักดิ์สิทธิ์ในครั้งนี้ได้อย่างใกล้ชิด ซึ่งทางทีมงานถือเป็นเกียรติอย่างยิ่งที่ได้รับความกรุณาในครั้งนี้

ทางทีมงาน www.hindumeeting.com ขอเป็นตัวแทนสมาชิกทุกท่าน รวมถึงศิษย์ยานุศิษย์ทั้งหลาย ขอบพระคุณ คุณสุรพงษ์ สิริธรกุล เลขานุการวัดพระศรีมหาอุมาเทวี และ คุณปรีดา สิริธรกุล ตลอดจนเจ้าหน้าที่วัดพระศรีมหาอุมาเทวีทุกท่าน ที่ให้ความกรุณาในครั้งนี้ อีกทั้งยังอำนวยความสะดวกให้กับทีมงานในการบันทึกภาพครั้งนี้เป็นอย่างดียิ่งครับ

ทีมงาน & เว็บมาสเตอร์ www.hindumeeting.com

สวสติ, อักษรชนนี, กาลิทัส

ภาพโดย :  อักษรชนนี

๑. ภาพบรรยากาศพิธีบูชาเนื่องในเทศกาลนวราตรี วัดพระศรีมหาอุมาเทวี ประจำปีพุทธศักราช ๒๕๕๓
๒. ภาพบรรยากาศงานพิธีอภิเษกสมรสองค์พระศิวะกับพระแม่ ๑๔ ต.ค. ๒๕๕๓ (วันที่ ๗ แห่งเทศกาลนวราตรี) ณ วัดพระศรีมหาอุมาเทวี
๓. ภาพบรรยากาศงานแห่ เนื่องในวันวิชัยทัศมิ วัดพระศรีมหาอุมาเทวี ประจำปี ๒๕๕๓ (ชุดที่ ๑)

*** ขอเชิญเพื่อนๆ ทุกท่านร่วมกล่าวขอบพระคุณในความกรุณาครั้งนี้ได้เลยครับ***

ขอขอบคุณ คุณสุรพงษ์ สิริธรกุล เลขานุการวัดพระศรีมหาอุมาเทวี

และ

คุณปรีดา สิริธรกุล ตลอดจนเจ้าหน้าที่วัดพระศรีมหาอุมาเทวีทุกท่าค่ะ

ที่ให้ทีมงานของเราได้เข้าไปถ่ายภาพพิธีต่างๆ ค่ะ

ขอบคุณคุณอักษรชนนี และ ทีมงาน HM ทุกคนด้วยค่ะ

ภาพบรรยากาศที่คุณอักษรชนนีนำมาเผยแพร่

ภาพพิธีการที่ไม่เคยเห็น .. แต่ก็ได้เห็น จากการถ่ายทอด ของคุณอักษรชนนี

ขอบคุณค่ะ ..

มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ

ขอขอบพระคุณวัดพระศรีมหาอุมาเทวี คณะกรรมการและเจ้าหน้าที่ทางวัดทุกๆท่านค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ผมนายอักษรชนนี หนึ่งในเว็บมาสเตอร์ของ www.HinduMeeting.com ขอกราบขอบพระคุณ คุณสุรพงษ์ สิริธรกุล และคุณปรีดา สิริธรกุล ตลอดจนคณะกรรมการและเจ้าหน้าที่วัดพระศรีมหาอุมาเทวีทุกท่าน ที่ได้ให้ความกรุณาและอำนวยความสะดวกแก่เว็บ HinduMeeting ในการบันทึกภาพพิธีนวราตรี และงานแห่ประจำปี ๒๕๕๓ ของทางวัดพระศรีมหาอุมาเทวีเป็นอย่างดีครับ

ขอขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้

อักษรชนนี
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

กราบขอบคุณคับ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

ขอบคุณคร่ะ ทางวัดที่จัดงานดีๆแบบนี้ให้เรานะคร่ะ ....

See u again 2011

ขอขอบคุณคณะกรรมการและเจ้าหน้าที่ของวัดนะครับที่ให้ความกรุณาและอำนวยความสะดวกให้กับทีมงานของเวป  และก็ต้องขอขอบคุณทางเวปนะครับที่นำภาพบรรยากาศของงานมาให้พวกเราชาวภูธรได้ชื่นชมกัน  ถึงแม้นไม่มีโอกาสได้ไปสัมผัสด้วยตัวเองแต่ได้ชมภาพก็ประทับใจแล้วครับผม

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ขอขอบคุณคณะกรรมการและเจ้าหน้าที่ของวัดนะครับที่ให้ความกรุณาและอำนวยความสะดวกให้กับทีมงานของเวป  และก็ต้องขอขอบคุณทางเวปนะครับที่นำภาพบรรยากาศของงานมาให้พวกเราชม 

ขอบพระคุณคณะกรรมการตลอดจนเจ้าหน้าที่ของทางวัดพระศรีมหาอุมาเทวี (วัดแขก สีลม)