Loader

หิ้งพระบ้านผม ไงก็ช่วยกัลติชิมแนะนำมานะคับ

Started by พราหมณ์น้อยๆ, October 20, 2010, 15:54:49

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

รูปหิ้งพระก่อนเรยคับ

ของขลังคับ

อันนี้เอาใว้พิจารณาว่าเราต้องตายซะวันหนึ่งและเปงของอสุภะคับ

เยอะมากอะเริดคับ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

หิ้งพระ ..

ควรจะเอาพระพุทธรูปอยู่สูงสุดนะครับ เอาเทวรูปนั่งที่เป็นแก้ว(น่าจะเป็นพระศรีอาริย์) อยู่ต่ำกว่าพระพุทธรูป

ในฐานะที่คุณเป็นพุทธศาสนิกชน สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าจะเป็นสิ่งสูงสุด ..
ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระองค์ทรงเป็นพระเจ้าผู้เที่ยงแท้ หากปราศจากพระองค์แล้ว ข้าพเจ้าก็ไร้ค่า ..

จิงๆแล้วพระพุทธรูปธานก็คือพระพุทธสิขีทศพลที่1 หรือรู้จักกันในนามสมเด็จองค์ปฐมคับ ท่านคือพระพุทธเจ้าที่มีขึ้นในโลกคับ แต่ที่เป็นสภาพอย่างงั้นพระเป็นปางในพระนิพาน หรือเรียกอีกอย่างว่าปางพระวิสุทธิเทพ วิสุทธิเทพก็คือเทพที่บริสุทธิ์ คือเทพที่ปราศจากอาสวะกิเลสเครื่องเศร้าหมองเสียแล้วคับ ดังนั้นผมจะขอแบงเทพเป็น3จำพวกคับคือ
1 สมมติเทพ คือพระมหากษัตริย์ หรือพ่อแม่ หรือสิ่งที่มนุษย์ยกให้เป็นเทพ
2 อุปัตติเทพ คือเทพที่เราๆบูชากันอยุ่เป็นเทพโดยกำเนิด หรือเทวดานั่นแหละคับ
3 วิสุทธิเทพ คือพระอรหันต์ หรือองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า ท่านเป็นเทพที่บริสุทธิ์แล้วจากกิเลสคับ
แต่ที่ท่านเห็นเป็นรูปลักษณ์แบบเทวดาอ่ะ เป็นเพราะท่านนั้นได้นิพานขันต์แล้วจึงไปอยุ่ในแดนนิพานในรูปลักษณะนั้น ดังจะมีเรื่องอ้างอิง ว่า มีคนมาทูลถามพระพุทธเจ้าว่า นิพานคือดับไปไม่มีสิงใดเหลือนั้นหรือ พระพุทธเจ้าท่านทรงตรัสตอบว่า จะกล่าวว่ามีนั้นก็หาได้ไม่จะกล่าวว่าไม่มีนั้นก็หาได้ไม่ใช่กัน เพราะว่าความมีอยุ่ของกิเลส คืออัตตา ความยึดมั่นถือมั่นในตัวตน (ตัวกู ของกู) นั้น ไม่มีแล้วจะเอาตัวตนจากไหนมาเล่าจึงกล่าวได้ดังนี้

หิ้งพระพุทธองค์ควรจัดให้เป้นระเบียบมากกว่านี้ครับ และหิ้งพระเป้นเจ้าควรจัดแยกออกมาจากพระโพธิสัตว์ครับ และอีกอย่างหัวครูก็ควรแยกไว้ด้วยจะดีมาก ยิ่งคุณเรียนสักยันต์แล้วควรจะต้องแยกให้เรียบร้อยครับ ส่วนอาวุธทั้งหลาย ก้ควรแยกไว้เป้นที่ๆด้วยครับ อันไหนของพระเป้นเจ้าก็ไว้ที่พระเป้นเจ้า อันไหนเครื่องมือไสยศาสตร์ก็ควรแยกไว้ที่หิ้งหัวครูครับ เพราะจะเสริมพลังกันดีครับ ส่วนเรื่องการเรียนอักขระเลขยันต์นั้นผมไม่ห้ามครับ แต่คุณควรเข้าใจซึ่งอักขระนั้นๆด้วยว่าเขาหมายความว่ายังไง ไม่ใช่ต้องการให้ของขึ้น มีศิษย์มากมาย สำคัญคือการช่วยเหลือคนครับ ผมเองศึกษาเรื่องอักขระเลขยันต์มาดว้ยครับ สุดท้ายผมก็ละทิ้งอักขระเลขยันต์หันมาสร้างกรรมดีดีกว่าครับ เพราะมี ทาน ศีล ภาวนา ชีวิตจึงรุ่งโรจน์ครับ ส่วนพระเป้นเจ้าผมก็นับถือเป้นพ่อแม่ของผมอยู่แล้วครับ
โอม มหากาลา ไภราวะ นะมะฮา
ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน

สุดยอดครับท่าน ไม้ครูสักชิ้นได้ใหมท่าน

ของขลังเยอะดีนะครับ  อยู่กับพ่อผมได้  เหอ ๆ

ผมชอบหิ้งพระธาตุมาก ๆ เลยครับ
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]โอม...ตวะเม ตวะมาตา จะ บิตา ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ พันธุศจะ สะขา ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ วิทะยา ทรวิณัม ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ สรวัม มะมะ เทวะ เทวะ [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

น้องกุมารเก้าโกศ ขอได้ป่ะพี่แบงค์อยากได้อ่ะ  อิอิอิ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

ดูแล้วหิ้งบูชาไม่เป็นระเบียบ เจ้าของจะสับสนจิตใจไม่มีสมาธิ (ศรัทธาแต่อย่างมงาย)รู้มากจะยากนาน น่าจะค้นหาตัวเองยังไม่พบ คงจะชอบเรื่องอาคมไสยศาตร์ และสิ่งลี้ลับน่าดูสาธุๆ

ขอน้อมรัยทุกการติชมและการแนะนำ เพื่อจะทำสิ่งต่างๆให้ดีขึ้น และว่างๆจาเอารูปสวยๆมาลงใหดูนะคับ