Loader

ห้องพระที่บ้านยครับผม

Started by mahakali_2009, October 26, 2010, 13:37:20

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

วันนี้ว่างๆก็เลยถ่ายรูปห้องพระที่บ้านมาให้ชมกันครับผม

[HIGHLIGHT=#ffffff]สวย ครับ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]เเต่ รูป พระเเม่ ไม่ควร อยู่ หลังพระพุทธรูป[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]นะครับ[/HIGHLIGHT]

สวยจังเลยครับ

พระแม่มารีอัมมันเด่นมาก

^^~
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

มาต่อกันครับ

รูปนี้ผมยกมูรติท่านออกมาถ่ายให้ชมกันนะครับ

พระธาตุที่บ้านครับ

พระแม่ซันโตชิ มาตา

พระแม่ตรีศักติ

พระสดาศิวะมหาเทพ

อามะสรัสวตี

พระคชานันคเนศ

ปิดท้ายด้วยองค์ปฐมบูชาที่บ้านผมครับ

พระปธานขนาดกี่นิ้วอ่ะคับใหย่มากเรยอ่ะ ส่วนพระแม่มารีอำมันองค์ประธานสายมากคับ

หน้าตักพระประธานที่บ้านประมาณ 15 นิ้วได้มั้งครับผมผมก็ไม่เคยวัดนะ มาดูรูปกันต่อดีกว่าครับ

อัมมันลักษมี