Loader

หิ้ง พระ ที่ บ้าน ครับ

Started by kritapong, October 26, 2010, 19:10:22

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เริ่ม กัน ที่ หิ้ง พระ ครับ

ต่อ ไป จะ เป็น หิ้ง เทพ
เดี๋ยว มาลง เพิ่ม นะ ครับ

มาช่วย ติ ชม กัน เยอะๆ
นะ ครับ

^^

แหมม อลังการครับผม

ชอบจัง กุมารมีบ้านหลังเล็กอยู่ด้วย อิอิ
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

พอดีว่าอยากจะบอกว่ารูปทวยเทพทั้งหลายของพี่สูงกว่าพระพุทะรูปหรือพระพุทธเจ้านะคับทางที่ดีหน้าจะทำให้ตำ่ากว่านี้คับผม
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

น้อง ชอบ พวง มา ลัย ที สู๊ด ด  ด ด ด สวย จัง

พี่ ร้อย เอง หรอ ครับ "
Nu Tonnum~

Quote from: GU"z~ num *(~.)(.~)* on October 27, 2010, 21:33:43
น้อง ชอบ พวง มา ลัย ที สู๊ด ด  ด ด ด สวย จัง

พี่ ร้อย เอง หรอ ครับ "

ไม่ใช่ ครับ น้าพี่ เค้า ร้อยให้ ครับ
เเต่ ตอน นี้ เค้าเลิก ร้อย เเล้ว
เพราะของเเพงมาก

ขอบคุณนะครับ ที่ชมพวงมาลัย
ว่า สวย เเต่ ก้อ สวย จริง

Quote from: balloon101 on October 27, 2010, 20:02:28
พอดีว่าอยากจะบอกว่ารูปทวยเทพทั้งหลายของพี่สูงกว่าพระพุทะรูปหรือพระพุทธเจ้านะคับทางที่ดีหน้าจะทำให้ตำ่ากว่านี้คับผม

พี่ อยาก จะบอกว่า อันที่ จริง
ก้อ ไม่ อยาก ตั้ง สูง กว่า
เเต่ ห้อง พระ ของ พี่ เเคบ มาก
น้า พี่ เลย บอกว่า ไม่ เปนไร
เพราะ เเยก หิ้ง ไว้
หวัง ว่า คุณ balloon101 คง เข้า ใจ นะครับ

Quote from: น้องตองคร้าบบบ on October 27, 2010, 14:18:42
แหมม อลังการครับผม

ชอบจัง กุมารมีบ้านหลังเล็กอยู่ด้วย อิอิ

จะ บอกว่า เค้า เป็น
กุมารี ครับ

ขอบคุณ ทุก คำ ติ ชม
นะครับ
ขอให้ องค์เทพ ประทาน พร ครับ

ครั บ บ "

ถูก ใจ มาลัย ที สุด  "
Nu Tonnum~

ขอบคุณมากๆครับ
คุณ GU"z~ num *(~.)(.~)*

ชอบเทวรูปพระแม่ทุรคาจังครับ

และหิ้งอื่นๆก็สวย
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

พระแม่เยอะมากเลยอ่า
ชอบๆ ^^
[HIGHLIGHT=#ffffff]พึงระลึกไว้เสมอว่า [/HIGHLIGHT]' ความบังเอิญ" มันไม่มีในโลก เพราะทุกอย่างล้วนถูกกำหนดแล้ว ด้วย "พรหมลิขิต" :
Credit ",,Cz Holic

Quote from: Prachya   Nitutorn on November 26, 2010, 17:13:49
ชอบเทวรูปพระแม่ทุรคาจังครับ

และหิ้งอื่นๆก็สวย

เช่าจากวัดเเขกสีลมครับ

Quote from: Cz Mhoo-sand on November 26, 2010, 21:06:28
พระแม่เยอะมากเลยอ่า
ชอบๆ ^^

ครับ
^^

เริ่ดดดดดด พระพิฆเนศวร์ปางที่กายสีน้ำเงิน แต่งเครื่ององค์สีทอง ประทับดอกบัวทอง มองไม่ค่อยชัดอ่ะ ปางอะไรหรอคะ งานอะไร เรซิ่นหรืออะไรยังไง ราคาเท่าไหร่ จากที่ไหน ท่านได้แต่ใดมา อยากได้มากค่ะะ ชอบมากกกกก ช่วยบอกหนูด้วยนะคะ จะไปเช่ามาไว้ที่บ้านเพิ่มอีกสักองค์ค่ะ

Quote from: yeney on November 28, 2010, 18:11:05
เริ่ดดดดดด พระพิฆเนศวร์ปางที่กายสีน้ำเงิน แต่งเครื่ององค์สีทอง ประทับดอกบัวทอง มองไม่ค่อยชัดอ่ะ ปางอะไรหรอคะ งานอะไร เรซิ่นหรืออะไรยังไง ราคาเท่าไหร่ จากที่ไหน ท่านได้แต่ใดมา อยากได้มากค่ะะ ชอบมากกกกก ช่วยบอกหนูด้วยนะคะ จะไปเช่ามาไว้ที่บ้านเพิ่มอีกสักองค์ค่ะ

ปางประทานพรครับ งานเรซิ่น ราคาน่าประมาณ 200 กว่าบาทครับ
เช่าเเถวเทวสถานโบสถ์พรามหณ์ ครับ
ขอบคุณนะครับที่ท่านสนใจ

ที่ตั้งคู่กับองคืทองเหลืองใหญ่ๆ แล้วมีปางเด็กตรงกลาง ใช่ไหมคะ 200+ บาท นี่แถวเทวสถานโบสถ์พราห์ม แถวไหนอ่ะค่ะ ช่วยบอกชัดๆหน่อยได้ไหมคะ หนูไปแถวนั้นตอนเบิกเนตรอยู่สองครั้งเห็นมีร้านด้านหน้า แค่ 2-3 ร้านเองค่ะ แล้วงานก็เหมือนจะมาจากวัดราชเหมือนกัน เห็นเรวิ่นก็สุขสมบัติอ่ะคะ ชอบมาก อยากได้จริงๆอะไรจริง ช่วยตอบด้วยนะคร๊าาา

Quote from: yeney on November 28, 2010, 20:59:01
ที่ตั้งคู่กับองคืทองเหลืองใหญ่ๆ แล้วมีปางเด็กตรงกลาง ใช่ไหมคะ 200+ บาท นี่แถวเทวสถานโบสถ์พราห์ม แถวไหนอ่ะค่ะ ช่วยบอกชัดๆหน่อยได้ไหมคะ หนูไปแถวนั้นตอนเบิกเนตรอยู่สองครั้งเห็นมีร้านด้านหน้า แค่ 2-3 ร้านเองค่ะ แล้วงานก็เหมือนจะมาจากวัดราชเหมือนกัน เห็นเรวิ่นก็สุขสมบัติอ่ะคะ ชอบมาก อยากได้จริงๆอะไรจริง ช่วยตอบด้วยนะคร๊าาา

ร้านข้างเทวสถานเลยทางด้านขวาครับ
เช่ามาเมื่อ 5 ปีที่เเล้วครับ

5 ปีที่แล้ว เอิ่มมม ยังจะหาได้ไหมหนอ คงต้องลองไปวัดราชดูอีกซะแล้ว แล้วค่อยไปแถวเทวสถานต่อ อยากทราบว่าสูงจากพื้นเท่าไหร่อ่ะคะ ยังไงก็ต้องแสวงหามาให้จงได้ 5555+

Quote from: yeney on November 28, 2010, 21:26:17
5 ปีที่แล้ว เอิ่มมม ยังจะหาได้ไหมหนอ คงต้องลองไปวัดราชดูอีกซะแล้ว แล้วค่อยไปแถวเทวสถานต่อ อยากทราบว่าสูงจากพื้นเท่าไหร่อ่ะคะ ยังไงก็ต้องแสวงหามาให้จงได้ 5555+

พยายามนะ ครับ
เปนกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณมากๆนะครับ
ทุกคน

งามคะงาม
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

สวยงามมากเลยนะครับ

อยากรู้จังว่าพวงมาลัย

ซื้อที่ไหนหรอครับ.....

Quote from: susu on January 26, 2011, 11:59:11
สวยงามมากเลยนะครับ

อยากรู้จังว่าพวงมาลัย

ซื้อที่ไหนหรอครับ.....
ไม่ได้ซื้อครับ มีคนร้อยให้ครับ

ดูแล้วตาลายครับ งดงามมากครับ
แล้วองค์ที่อยู่หลังพระพรหมนั้น องค์อะไรหรอครับ
เห็นมีกระบองด้วย อยากรู้   5555+

สวย เทวรูปเยอะดี แต่รกไปนิดนึง เหมือนสุมๆกันเอาไว้ น่าจะแยกเป็นแผนกๆ

หิ้งพระหรือเทวาลัยครับนี่

Quote from: ฟู_Alone(O.o) on January 30, 2011, 16:26:22
ดูแล้วตาลายครับ งดงามมากครับ
แล้วองค์ที่อยู่หลังพระพรหมนั้น องค์อะไรหรอครับ
เห็นมีกระบองด้วย อยากรู้   5555+

พระวิษณุกรรม ครับ

Quote from: Gatang on January 30, 2011, 16:50:24
หิ้งพระหรือเทวาลัยครับนี่

หิ้งพระครับ

Quote from: มาตาศรี มารีอัมมัน on January 30, 2011, 16:39:24
สวย เทวรูปเยอะดี แต่รกไปนิดนึง เหมือนสุมๆกันเอาไว้ น่าจะแยกเป็นแผนกๆ

เรียนเจ้าของกระทู้ด้านบนครับ

ผมขอเตือนคุณเรื่องมารยาทในการใช้บอร์ดนิดครับ เทวรูป เทพเจ้าทั้งหลาย เป็นของที่คนบูชาทุกคนรัก เทิดทูน บูชา และหวงแหน ด้วยกุศลจิต ด้วยจิตอันคารวะ ดังนั้น ขอความกรุณาใช้คำให้สุภาพด้วยครับ เหมาะหรือไม่ที่จะใช้คำว่าแผนกกับเทพเจ้า

ผมเตือนคุณมาสองกระทู้แล้วนะครับ
หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะไม่พบกระทู้ลักษณะเช่นนี้อีก

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ
กาลิทัส

เรียนท่านเจ้าของกระทู้

ผมชอบพวงมาลัยมากครับ สวยงามมากครับ

เราก็เป็นแค่ความเห็นนึงเท่านั้นแหละนะ  แล้วแต่มุมมอง ถ้ามองร้ายก็ร้าย ถ้ามองดีก็ดี นานาจิตตัง

ที่เราบอกสุมๆกันไว้ ก็คือเทวรูปเป็นหย่อมๆตรงนู้นทีตรงนี้ที แต่ถ้าจัดตามลำดับที่บูชา+ขนาดเทวรูป จะสวยมากๆเลยล่ะ รูปเยอะดีถ้าเรามีมั้งคงได้ติดทั่วบ้านล่ะ

Quote from: มาตาศรี มารีอัมมัน on January 31, 2011, 16:08:44
เราก็เป็นแค่ความเห็นนึงเท่านั้นแหละนะ  แล้วแต่มุมมอง ถ้ามองร้ายก็ร้าย ถ้ามองดีก็ดี นานาจิตตัง

ที่เราบอกสุมๆกันไว้ ก็คือเทวรูปเป็นหย่อมๆตรงนู้นทีตรงนี้ที แต่ถ้าจัดตามลำดับที่บูชา+ขนาดเทวรูป จะสวยมากๆเลยล่ะ รูปเยอะดีถ้าเรามีมั้งคงได้ติดทั่วบ้านล่ะ

ผมหมายถึงคำว่า "แผนก" ครับ ใช้คำว่าจัดเป็นหิ้งๆ ไป แยกส่วนสัด น่าจะสวยงามกว่า
บางครั้งคำๆ เดียวความหมายมันแปลกแยก ทำให้ผิดไปเยอะ ครับ

ถ้าพูดดี แบบปุถุชนผู้เจริญแล้วไม่ได้ ก็อย่ากล่าวอะไรเลยเสียดีกว่า

ปล. ผมต้องการคำพูดหรือแนะนำเชิงสร้างสรรค์ ไม่ใช่คำวิจารณ์เชิงทำลายครับ

แหม ตายละ พูดล่ะก็ไม่เจาะให้ตรงจุด

เรียนเจ้าของกระทู้ด้านบนครับ

ผมขอเตือนคุณเรื่องมารยาทในการใช้บอร์ดนิดครับ เทวรูป เทพเจ้าทั้งหลาย เป็นของที่คนบูชาทุกคนรัก เทิดทูน บูชา และหวงแหน ด้วยกุศลจิต ด้วยจิตอันคารวะ ดังนั้น ขอความกรุณาใช้คำให้สุภาพด้วยครับ เหมาะหรือไม่ที่จะใช้คำว่าแผนกกับเทพเจ้า

ผมเตือนคุณมาสองกระทู้แล้วนะครับ
หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะไม่พบกระทู้ลักษณะเช่นนี้อีก

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ
กาลิทัส

[/quote]

ถ้ากล่าวว่าผมพูดไม่ตรงจุด ขอความกรุณาช่วยกลับไปอ่านด้านบนด้วยนะครับ
ผมคิดว่าผมตรงประเด็นที่สุดแล้ว ดังนั้นก่อนตอบกระทู้ควรตั้งสติใช้สติตอบ อย่าใช้แต่อารมณ์นะครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นผมต้องขออภัยท่านเจ้าของกระทู้ ที่ทำให้กระทู้นี้กลายเป็นกระทู้เตือนเพื่อนสมาชิกบางท่านครับ

ok เราผิดก็ได้

ถ้าจัดเป็นหมวดหมู่ตามลำดับ และแยกเป็นองค์นั้นๆ จะสวยมากเลย