Loader

อยากได้รูปพระแม่ทุรคาสวยๆ ช่วยหน่อยคร๊าฟฟฟฟ...

Started by pattrick, November 03, 2010, 18:21:40

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากได้รูปพระแม่ทุรคาสวยๆ ช่วยหน่อยคร๊าฟฟฟฟ...
  Pattrick 

นำภาพมาฝากเจ้าของกระทุ้ คับ  หวังว่าคงถูกใจน่ะคับ

[HIGHLIGHT=#ffffff]                      [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]                           น้อมบูชามหาเทพ มหาเทวี[/HIGHLIGHT]

มาช่วยค่ะ

Credit    -    Orissa-puja.com

สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

อิอิ
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

Quote from: เทวาเหนือเกล้า on November 04, 2010, 13:14:02

จากรูปนี้ เทพองค์ซ้ายมือของพระแม่ท่านคือใครหรอครับ  ท่านผู้รู้แนะนำด้วยครับ

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

คิดว่าเป็นพระอิศวรไภรวะครับ หรือพระพิราพ
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน