Loader

diwali puja tonight

Started by ramadas, November 05, 2010, 22:42:12

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

November 05, 2010, 22:42:12 Last Edit: November 05, 2010, 22:52:15 by ramadas
สวัสดีวันดิวาลิครับ
คืนนี้ไม่ได้ไปไหน ประกอบพิธีบูชาที่บ้าน  แต่ไม่มีเทวรูปพระลักษมี มีแต่เหรียญที่ได้จากวัดแขก ก็เลยบูชาเหรียญพระแม่ลักษมีแทน แต่พอวางบนดอกบัวก็สวยอีกแบบ เพ่งตามองหาหน่อยละกันครับ
แต่มีเรื่องแปลกคือว่า เมื่อถวายอาหารเสร็จ กำลังถวายอารตี มีผีเสื้้อบินมาวนในห้องพระด้วยอะครับ  บินมาจากไหนไม่รู้  เพราะเป็นกลางคืนเกือบ สี่ทุ่มแล้ว อีกอย่าง ห่้องพระเป็นห้องทึบ ไม่มีหน้าต่าง มีแต่ประตู  พยายามคิดว่าเป็นเรื่องบังเอิญ แต่ขนลุกซุู่เหมือนกัน พอสักพักก็หายไปแล้ว ไม่ทันดูว่าบินไปไหนอะครับ
อย่างไรก็ตาม ขอพระเป็นเจ้าประทานพระทุกท่านในบอร์ด ให้รวยๆๆๆๆๆๆ และประสบความสำเร็จทุกอย่างนะครับ
โอม ศรีลักษมี นมะฮา
Happy Diwali

[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร
[/HIGHLIGHT]

ขอบคุณครับ บูชา
ที่ บ้าน เหมือนกันเลย ครับ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม ชยะศรี ลักษมี มาตา[/HIGHLIGHT]

สวยงามและอลังการตามแบบฉบับท่าน ramadas จริงๆครับ  ชื่นชมครับผม

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ
[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร
[/HIGHLIGHT]

สุดยอดมาเลยครับ

สวยงามอย่างมากมายนะครับ

สาธุ สาธุ.....

สวยสด งดงามมากคับ

ขอพระบารมีของพระแม่โปรดคุ้มครองคับ
[HIGHLIGHT=#ffffff]                      [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]                           น้อมบูชามหาเทพ มหาเทวี[/HIGHLIGHT]