Loader

พระแม่อธิปราศักติอัมมัน

Started by khowoat, November 06, 2010, 22:32:03

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

[HIGHLIGHT=#ffffff]
ใครทราบประวัติของพระแม่อธิปราศักติอัมมันบ้างครับ

ขอความกรุณาเอามาลงให้ด้วยครับ

พร้อมรูปด้วยจะเป็นพระคุณอย่าสูงครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
[/HIGHLIGHT]
Nice to meet you.

พระแม่อาธิปาราศักติ น่าจะเป็นพระแม่มารีอัมมัน รู้สึกว่าเป็นการยกให้ท่านเป็นใหญ่ที่สุด ก็คล้ายๆกับนิกายพระแม่ปารวตีเป็นใหญ่ ต้องรอท่านอื่นมาตอบอีกที

http://www.upchill.com/image.php?id=53490e66765690b1fdc5545d1d218f61

2 ภาพที่ลงให้คือ พระแม่อธิปราศักติ พระแม่แห่งจักรวาล ทรงสร้างพระตรีมูรติขึ้นมา

โอม ซักตี้ โอม

[HIGHLIGHT=#ffffff]ครับ[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffffff]ขอบพระคุณครับ[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffffff]พี่ๆๆท่านใดมีความรู้เรื่องพระแม่องค์นี้[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffffff]ช่วยลงประวัติและรูปให้ด้วยนะครับ[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffffff]อยากทราบมากๆๆครับ[/HIGHLIGHT]
Nice to meet you.

พระแม่อธิปราศักติ  เป็นปางพระแม่อุมารึเปล่าครับ ช่วยตอบด้วยครับ

ตามปุราณะ บางเล่ม จะกล่าวว่าพระองค์คือ พระทุรคาครับ

[HIGHLIGHT=#ffff00]ทุกพระแม่คือ องค์ๆเดียวกันหมด ศักติเดียวกัน เพียงแต่การอวตารของท่าน อวตารมาปราบอสูรในแต่ละสถานการณ์ต่างกัน พระแม่อวตารมามากมายนับไม่ถ้วนหรอกคับ ทุกพระแม่คือ องค์ๆเดียวกันหมด [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ โอม...[/HIGHLIGHT]