ตุลาคม 28, 2020, 12:36:24
35,495 กระทู้ ใน 4,046 หัวข้อ โดย 5,131 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Tonyoam
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  แนะนำตัวเอง (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  แนะนำตัวค่ะ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวค่ะ  (อ่าน 2146 ครั้ง)
Jean365
จาตุมหาราชิกา
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 06:49:44 »

สวัสดีค่ะขอฝากตัวด้วยนะคะ ชื่อจีนค่ะ
เทวาเหนือเกล้า
อากิญจัญญายตน
*

ancientnile@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 15:16:41 »

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ คุณจีน ชื่อแนทค่ะ ขอให้มีความสุขนะคะ พระเป็นเจ้าอวยพรค่ะ

สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

อักษรชนนี
ทีมงาน HM
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 17:22:18 »

ยินดีต้อนรับสู่ HinduMeeting ครับ

WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0
genk genk
ยามา
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 03:22:58 »

ยินดีต้อนรับนะคับ....

ศรัทธาองค์เทพ ศีล5ต้องเคร่งครัดไม่ใช่ปฏิบัติเพียงบางข้อ และบุญต้องทำอย่างสมำเสมอ และเลี่ยงการทำบาป ต้องทำแบบนี้เป็นประจำ ไม่ใช่แค่ไหว้เช้า ไหว้เย็น แต่ไม่มีศีล บุญไม่ทำทำแต่บาป อย่างนี้ไม่เรียก ว่ามนุษย์ที่ศรัทธาเทพ แต่เรียกตัวอะไรไม่รู้  เพราะมนุษย์คือผู้มีศีล
หน้า: [1]
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  แนะนำตัวเอง (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  แนะนำตัวค่ะ