Loader

โถงพระที่บ้านค่ะ

Started by kalika, November 23, 2010, 14:41:35

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

โถงพระที่บ้านค่ะ  ยังไงก็ช่วยติชมกันด้วย
ส่วนของเทพทางฮินดูยังไม่ค่อยมีเท่าไหร่เพราะสถานที่ไม่พอ ตอนนี้กำลังหาทางขยับขยายอยู่จร้า
เด๋วถ้าที่ทางลงตัวแล้ว และจัดโต๊ะบูชาเป็นที่เรียบร้อยแล้วจะนำรูปมาลงให้ดูอีกครั้งจร้าาาา

Om Maha Mata Durga Devi
ขอพระแม่เจ้าผู้ทรงมหิทธานุภาพ พระแม่เจ้าผู้ทรงมีชัยเหนือกาลเวลา ประทานพรให้ลูกและเพื่อนมนุษย์ทุกคนบนโลกนี้ด้วยเถิด

สาธุครับ รูปท่านกรมหลวง สวยมากๆเลยครับ
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

November 23, 2010, 19:03:38 #2 Last Edit: November 23, 2010, 19:07:12 by โอม กาลี โอม
วอลเปเปอร์สวย ครับ

แต่ภาพถ่ายจากด้านข้าง เลยดูไม่ชัดว่าจัดลำดับถูกต้องไหมครับ

อยากทราบว่า
- เศียรคุรุฤษ๊ นามว่ากระไร ครับ
- ฤษี ที่อยู่ติดหลวงปู่แหวน [ตามผมไม่ค่อยดี ไม่แน่ใจว่าใช่หรือไม่ (ตั้งอยู่ตรงแจกันดอกบัว ขวามือของหิ้ง)] พระนามว่ากระไร ครับ
อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง

เป็นเศียรบรมครูอ่ะค่ะ แต่ชื่อเรียกนี่ไม่แน่ใจขอไปถามคุณพ่อก่อนนะคะ แล้วจะมาตอบให้

องค์ปู่ที่อยู่ติดกับหลวงปู่แหวนมีชื่อเรียก 2 ชื่อ ว่า พรหม 9 หน้า หรือ ปู่ฤาษีท้าวเทวราชค่ะ

ขอบคุณที่ติชมกันนะคะ
ขอพระแม่เจ้าผู้ทรงมหิทธานุภาพ พระแม่เจ้าผู้ทรงมีชัยเหนือกาลเวลา ประทานพรให้ลูกและเพื่อนมนุษย์ทุกคนบนโลกนี้ด้วยเถิด

สวยงามเจ้าค่ะ ^^
[HIGHLIGHT=#ffffff]พึงระลึกไว้เสมอว่า [/HIGHLIGHT]' ความบังเอิญ" มันไม่มีในโลก เพราะทุกอย่างล้วนถูกกำหนดแล้ว ด้วย "พรหมลิขิต" :
Credit ",,Cz Holic

ขอบพระคุณ คุณkalika ครับ
ทำให้ผม ทราบชื่อ ฤษี ที่ผมบูชา อยู่ ซะที
อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง

ขอบคุณทุก ๆ คำติชมจ้า

สวยงด งามดีคับ...
[HIGHLIGHT=#ffffff]                      [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]                           น้อมบูชามหาเทพ มหาเทวี[/HIGHLIGHT]