Loader

ติชมหน่อยจ้า ลองวาดดู

Started by yeney, November 27, 2010, 20:05:56

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ไม่ลงสีนะคะ ดินสอล้วนๆ กลัวว่าลงสีแล้วจะไม่สวยหนักกว่าเดิม

แหวกแนวครับ รู้สึกจะเอามาร่วมกัน แขกกับญี่ปุ่น ดวงตาวาดให้คมๆจะสวยมาก แต่จริงๆแล้วภาพพระเป็นเจ้าไม่ควรนำมาวาดเพื่อความสนุกนะครับ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

ไม่ได้วาดเพื่อความสนุกนะคะ ปกติหนูเป็นคนไม่ค่อยชอบวาดรูปสักเท่าไรนัก แต่หนูรู้สึกอยากวาดพระองค์ท่าน หนูก็วาดรูปไม่เป็นก็เลยเอาความรู้ตอนที่เรียนมาตอนเด็กๆมาใช้ รูปทุกรูปหนูวาดจากใจ ใช้เวลาเป็นชม.กว่าจะเสร็จแต่ละรูป ถ้าเกิดหนูทำให้ใครคนอื่นไม่่สบายใจ หนูก็ขอโทษด้วยค่ะ

น่ารัก สวยงามครับ

มีหนังสือการ์ตูนที่ออกมาวางขายตามซีเอ็ด
เป็นเรื่องราวขององค์เทพต่างๆ เช่น พระศิวะ พระนารายณ์ พระพิฆเนศ ฯลฯ
ลองไปเปิดอ่านดูนะครับ เห็นลายเส้นน่ารักดี แปลกตา

ผมว่าองค์เทวะสามารถมีรูปแบบที่แปลกตา หรือดูน่ารักแบบนี้ได้ครับ
หากเราวาดด้วยความศรัทธาเป็นที่ตั้ง รูปไหนๆ ก็ดูสวยงาม
ผมเป็นคนหนึ่งที่มองว่า รูปภาพเทพเจ้าทุกรูปมีความสวยงาม ไม่ว่าจะเป็นลายเส้นแบบใด
เพราะหากผู้วาดมีความนับถือในพระเจ้า และประสงค์จะสร้างสรรค์งานเขียนภาพพระเจ้าออกมา
ด้วยความตั้งใจแล้ว รูปนั้นๆ จะมีคุณค่าแก่ผู้วาดมากที่สุด และถ้าแบ่งปันผู้อื่นก็จะได้กุศลด้วย

หากใครหาเช่าบูชาเทวรูปที่ถูกใจไม่ได้ (หาปางที่ต้องการไม่เจอ หรือ ทุนทรัพย์น้อย)
แต่มีฝีมือในการวาดภาพ ก็วาดขึ้นมาเองเลยครับ
และถ้าได้ศึกษาเทววิทยาประกอบเข้าไปอีก ก็จะได้ความถูกต้องของเทวลักษณะเทพองค์นั้นๆ เพิ่มขึ้น
เราวาดเอง บูชาเอง ก็ศักดิ์สิทธิ์สำหรับตัวเราที่สุดแล้วครับ

วาดมาโชว์อีกเยอะๆ นะครับ...เอาใจช่วย ^_^

หากศาสนิกชนฮินดูปฏิบัติการบูชาเทพอย่างถูกประเพณี เดินบนทางที่ถูกที่ควร
ไม่หลงมัวเมาไปกับอวิชชาทั้งหลาย
ศาสนาพราหมณ์และมหาเทพอันเป็นที่รักยิ่งของเราคงมีภาพลักษณ์ที่ดีกว่านี้

ขอชัยชนะจงมีแด่พระเป็นเจ้า
...กราบแทบพระบาทรูปดอกบัวแห่งพระองค์...สยามคเณศ
พิทักษ์ - สยามคเณศ

ตายแล้ว น่ารักจังเลย หุหุ
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

ขอบคุณคร่า มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่า

น่ารักจังเลยค่ะ ที่ดวงตาแบ๊วดีจัง
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

น่ารักดีค่ะ น่าจะลงสีนะคะจะได้ดูสวยสดขึ้นไปอีก

ครับน่ารักครับ

ศึกษาเทวปกรณ์ให้ดี วาดออกมาให้ถูกต้องตามเทวลักษณะ
ผมว่าดูดีกว่าเทวรูปทั้งหลายที่สร้างออกมาผิดลักษณะ ผิดเทวปกรณ์ซะอีกครับ
ชาดดีต้องสีแดง ... คนดีเพราะมีสติปัญญาและความเข้าใจอันถ่องแท้

สวยคับเปนกำลังใจให้คับ...สู้ๆ