Loader

อยากรู้ัจัง

Started by Gatang, December 04, 2010, 15:55:19

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

December 04, 2010, 15:55:19 Last Edit: December 04, 2010, 16:01:07 by Gatang
ผมสงสัยอะครับไม่รู้จะเป็นการรบกวนทีมงาน HM รึเปล่าครับคือผมอยากรู้ว่า

ทำไมคนอื่นที่สมัครสมาชิกตั้งนาน ( ไม่รวม คุณกาลิทัส คุณอักษรชนนี ) ถึงไม่ได้เป็นทีมงาน HM แต่คุณ กาลอวตาร ที่สมัครวันนี้ถึงได้เป็นอะครับ

หรือว่ามีการคัดเลือกยังไง

นั่นสิคะ งงจังเลย

ป.ล.(รบกวน)อยากได้รูปองค์ประธานในโบถส์วัดแขกสีลมค่ะ ถ้าพี่ทีมงานมีเอามาลงให้หน่อยได้ไหมคะ จะเอาไปติดที่หิ้งบูชา+คิดถึงพระแม่มากๆเห็นรูปก็ยังดี

เรื่องนี้ต้องรอให้พี่กาลิทัสมาตอบเองนะครับ แกไม่ว่างสองสามวันครับ

ส่วนภาพพระมารีอัมมันที่เป็นพระประธานนั้น เป็นภาพสงวนของทางวัดพระศรีมหาอุมาเทวีครับ
ชาดดีต้องสีแดง ... คนดีเพราะมีสติปัญญาและความเข้าใจอันถ่องแท้

แง้ๆ คิดถึงแม่วัดแขกสีลม

จริงๆ แล้วน้องกาลอวตาน เค้าเป็นเว็บมาสเตอร์มาตั้งแต่เว็บ Hindumeeting เก่าเมื่อประมาณสี่ถึงห้าปีก่อนแล้วครับ ตอนนั้นใช้ชื่อว่า วายุบุตร เพื่อนท่านใดที่เป็นสมาชิกมาตั้งแต่ครั้งบอร์ดเก่าคงจำกันได้เป็นอย่างดีครับ แต่เนื่องด้วยติดทั้งเรียนและทำงาน น้องเค้าเลยไม่มีเวลาครับ แต่ตอนนี้พอทุกอย่างเริ่มลงตัว เลยดึงน้องเค้ามาช่วยกันอีกแรงครับ ที่สำคัญน้องเค้าอยู่บ้านข้างๆ ผม บางทีก็มาเล่นที่บ้านผมนี่แหละครับ น่าจะช่วยได้มากครับลักษณะการตอบอาจจะห้วนๆ ไปซักหน่อย ก็อภัยกันนะครับ

เรียนมาเพื่อเพื่อนทุกท่านทราบครับ
กาลิทัส

Quote from: Kaaliamman on December 04, 2010, 19:06:24
      แง้ๆ คิดถึงแม่วัดแขกสีลม

เอาภาพนี้ไปแทนก่อนได้ไหมคะ เป็นภาพที่ทางวัดทำขึ้นเพื่อแจกผู้ที่เข้ามาบูชา พอดีพี่ได้มาจากทางวัดค่ะ เอาไปดูแก้คิดถึงนิดนึงเน๊าะ

สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ