Loader

พระแม่มหิงษาสุรมรรทินี

Started by khowoat, December 05, 2010, 11:31:29

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

[HIGHLIGHT=#ffffff]รบกวนพี่ๆ  เพื่อนๆ  ชาวHMครับ

พอดีอยากได้รูปของพระแม่มหิงษาสุรมรรทินี

อ่ะครับ

[HIGHLIGHT=#ffffff]ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม[/HIGHLIGHT]
[/HIGHLIGHT]
Nice to meet you.

วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

Quote from: Kaaliamman on December 05, 2010, 20:44:58

[HIGHLIGHT=#ffffff]รูปนี้ไม่เคยเห็นเลยครับ[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffffff]อิอิ[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffffff]ไม่ทราบว่าท่านใช่พระแม่มหิงษาสุรมรรทินีรึป่าวครับ[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffffff]ท่านใดมีรูปพระแม่องค์นี้  ช่วยกันลงนะครับผม[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffffff]อยากเห็นพระแม่ในหลายๆรูปแบบครับ[/HIGHLIGHT]

December 05, 2010, 23:31:51 #8 Last Edit: December 05, 2010, 23:59:16 by ศรีมหามารตี

[HIGHLIGHT=#ffffff]สวยๆๆทั้งนั้นเลยครับ[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffffff]ใครมีสวยๆๆแปลกๆๆมาลงกันได้อีกนะครับ[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffffff]ไม่ขาดสายเลยครับ[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffffff]ขอบคุณพี่Kaaliamman  มากๆๆครับ[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffffff]สวยๆๆทั้งนั้นเลย[/HIGHLIGHT]

พระแม่ทุรคาปราบปีศาจควาย (มหิงษาสุรมรรทินี)

ธรรมย่อมรักษาผู้ประพฤติธรรม

จริงแล้วต้องพระแม่มหิษาสุรมรรทินี  คะ พระแม่ผู้ปราบยักมหิษาสูรคะ

[HIGHLIGHT=#ffff00]พระแม่ผู้ได้พรจากพระศิวะ พรหม นารายณ์ท่านไม่มีบิดามารดาเกิดจากการให้พรจากเหล่ามหาเทพคะ[/HIGHLIGHT]

ขอบพระคุณครับ

ได้ทั้งความรู้

ได้ทั้งภาพเลย

อิอิ

ใครอีกลงอีกได้ครับผม

December 17, 2010, 00:44:13 #17 Last Edit: December 17, 2010, 08:45:41 by ศรีมหามารตี
พูดถึงพระมหิษาแล้ว เราก็จำได้ว่ามีอยู่รูปนึงเป็นภาพเขียนสีน้ำมัน ตรงประตูทางเข้าวัดพระดุรกาที่เมืองศรีชยาวารดีนะปุระโกฎิ

อินเดียใต้ เขยิบไปทางศรีลังกาโน้น ....

รูปนี้ถูกใจมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ

ใช่พระแม่มหิงษาด้วยหรือครับ

ขอบพระคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ

December 30, 2010, 01:46:37 #19 Last Edit: December 30, 2010, 02:23:38 by ศรีมหามารตี