Loader

ขอทราบเป็นความรู้ค่ะ

Started by bulemoon, December 09, 2010, 00:18:56

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากทราบว่าเนื้อเทวรูปพระศรีมารีอัมมันต้องระบุไหมค่ะว่าควรเป็นสีอะไรแนะนำหน่อยค่ะพอดีจะเช่าบูชา

ผมคิดว่าสีไม่เกี่ยวมั้งคับ เลือกที่วัสดุดีกว่า ไม่ว่าจะเป็นทองเหลือง สำริด หิน ดิน เป็นแร่ธรรมชาติ ดีกว่าแร่สังเคราะครับ ถ้าจะให้ดีขออนุญาติแนะนำเป็นทองเหลือง หรือสำริด เพราะแข็งแรงคงทน ชำรุดได้ยาก ถ้าคิดจะบูชาไปตลอดชีวิตนะคับ
ศรัทธาองค์เทพ ศีล5ต้องเคร่งครัดไม่ใช่ปฏิบัติเพียงบางข้อ และบุญต้องทำอย่างสมำเสมอ และเลี่ยงการทำบาป ต้องทำแบบนี้เป็นประจำ ไม่ใช่แค่ไหว้เช้า ไหว้เย็น แต่ไม่มีศีล บุญไม่ทำทำแต่บาป อย่างนี้ไม่เรียก ว่ามนุษย์ที่ศรัทธาเทพ แต่เรียกตัวอะไรไม่รู้  เพราะมนุษย์คือผู้มีศีล

เช่าของวัดพระศรีมหาอุมาเทวีสิคะ ปัญจโลหะ องค์ประมาณ4นิ้ว-5นิ้วพรามณ์เจิมให้ด้วย แต่ราคาสูงหน่อยนะคะที่หนูเช่ามาก็4.999