Loader

เล่าสู่กันฟัง

Started by มาตาศรี มารีอัมมัน, January 17, 2011, 09:15:04

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

January 17, 2011, 09:15:04 Last Edit: January 17, 2011, 22:19:11 by มาตาศรี มารีอัมมัน
    เรื่องของหนูเอง เกิดเมื่อวานนี่ค่ะ คือปกติหนูจะเข้าไปแชทกับเพื่อนคนหนึ่งชื่อเจมส์ เป็นคริสต์เตียนจังหวัดชลบุรี เขาสมัคที่นี่ไว้ ชื่อว่าธานาธอส(ภาษาปะกิดเขียนยังไงไม่รู้) ในแชทมีชื่อว่าเอลว่าค่ะ คือตอนแรกไปเจอกันที่บอร์ดโมเดิร์นไนการ์ตูน โดยเขาเป็นฝ่ายมาทักหนูก่อนค่ะ แต่พอคุยกันไปเรื่อยๆ พวกตัวป่วนมักเข้ามาป่วนเป็นประจำ เขาเลยสร้างบอร์ดแชทขึ้นค่ะแล้วก็ตั้งให้หนูเนี่ยเป็นตัวสีส้ม(หัวหน้า)คือจะจัดการแบนใครทำอะไรก็ได้ แล้วเราก็คุยกันมาโดยตลอด โดยใจหนูเองก็เริ่มชอบเขาขึ้นมาเรื่อยๆโดยไม่รู้ตัว จนเท่าพระมูรูกันที่หนูเองก็รักพระองค์อยู่เหมือนกัน และเริ่มเอนเอียงไปหาคนในแชทมากกว่า จากที่ทุกคืนจะมาสวดมนต์ก็เสียเวลากับการคุยแชท จนมาถึงเมื่อวานนี้ค่ะ หนูก็เข้าไปตามปกติ โดยหนูเข้าไปตอนเที่ยง พอเข้าไปเขาก็ปลดหนูออกกลายเป็นตัวสีเขียว(บุคคลธรรมดา) หนูก็เขียนไปว่า"เราไม่เข้ามาก็ได้ เราผิดอะไรบอกมาสิ" พอตอนเย็นเข้าไปก็ แบนหนูไปเรียบร้อยแล้วค่ะ ตอนแรกก็ว่าจะมานั่งซึมก็ไม่ใช่หน้าที่ค่ะ(เพราะไม่ใช่ส้วม)พอนั่งคิดไปมาเล่นๆ ก็เจอเหตุผลเข้าว่า"ตัวหนูเองรักพระมูรูกันอยู่แล้ว และเคยถามพระองค์ไปว่าท่านรักหนูไหม จนเวลาผ่านไป4-5วัน ท่านคงไปดลใจให้เขาไปปลดแล้วก็แบนหนู   หรือไม่พระองค์ก็อาจจะโกรธ ที่หนูไปชอบเขาจนและคุยกันไม่มีเวลาไปหาพระองค์เลย พอพระองค์รู้ด้วยว่าคงรักหนูเลยหึงละมั้ง"

ป.ล.เหลือที่นี่ที่เดียวแล้วค่ะที่หนูอยู่ได้ โมเดิร์นไนก็ปิดปรับปรุง บอร์ดแชทก็โดนเพื่อนแบน เหลือที่นี่ที่เดียวค่ะ แต่เป็นที่ๆดีที่สุดเท่าที่หนูที่หนูเคยเจอ มีระเบียบ ทุกคนเป็นกันเองไม่ถือตัวมากนัก และที่หนูประทับใจที่สุดคือ เป็นเว็บที่ได้รับเกียรติจาก วัดพระศรีมหาอุมาเทวี ให้มาถ่ายภาพพิธีต่างๆได้ ผิดกับบอร์ดโมเดิร์นไนการ์ตูนที่วุ่นวายเหมือนอยู่ตลาดสด มีตัวป่วนมากมายเหมือนโจรวิ่งฉกชิงกระเป๋าชาวบ้าน ไร้มารยาทมากบอร์ดนั้นค่ะ พอเข้าเว็บนี้ปุ๊บเหมือนเดินจากที่ร้อนๆมาเข้าห้องแอร์ สงบสันติ อาจมีข้อถกเถียงกันบ้าง แต่ก็มากด้วยเหตุและผล

ถ้าผิดกฏอันใด ต้องขออภัยค่ะ

ที่นี่คือบ้านสำหรับทุกคนครับ ยินดีครับ
โอม มหากาลา ไภราวะ นะมะฮา
ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน

เว็บแห่งนี้ยินดีต้อนรับทุกคนครับ หากแต่ทุกที่ย่อมมีกฏระเบียบ กติกาประจำเว็บ

หากเข้าใจ เคารพ และปฏิบัติตามกฏกติกา ก็ย่อมอยู่ได้อย่างไม่มีปัญหาแน่นอนครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

การที่เราเว้นการสวดมนต์ไปก็ใช่ว่าเราจะเป็นคนไม่ดีนะครับมหาเทพ หรือพระพุทธเจ้าก็ยังคงปกป้องคุ้มครองคนดีที่ศรัทธาท่านอยู่เสมอ คุณน้องต้องปล่อยวางบ้างอารมณ์คนเราเป็นสิ่งไม่ยั่ง การละอายต่อบาป ละอายน้อยไปก็ทำแต่บาป ละอายมากไปก็เป็นทุกข์ ปล่่อยวางอารมณ์ให้เบา เบา ไว้บ้าง

การที่เราเว้นการสวดมนต์ไปก็ใช่ว่าเราจะเป็นคนไม่ดีนะครับมหาเทพ หรือพระพุทธเจ้าก็ยังคงปกป้องคุ้มครองคนดีที่ศรัทธาท่านอยู่เสมอ คุณน้องต้องปล่อยวางบ้างอารมณ์คนเราเป็นสิ่งไม่ยั่ง การละอายต่อบาป ละอายน้อยไปก็ทำแต่บาป ละอายมากไปก็เป็นทุกข์ ปล่่อยวางอารมณ์ให้เบา เบา ไว้บ้าง

...........................................................................................
ตอนนี้หนูก็สวดมนต์ตลอดค่ะ เมื่อวานก็เล่นสวดไปซะเที่ยงคืน  แต่ตอนที่ติดแชทก็ได้แต่สวดสั่นๆ แล้วนอนค่ะ แต่ตอนนั้นยอมรับว่า ไม่ยอมให้เวลากับพระมูรูกันและพระแม่เจ้าเลย ตอนนี้ก็ปล่อยอารมณ์เป็นกลางค่ะ เขาไม่ให้เราคุยด้วยก็ไม่คุย ไม่เสียใจเพราะไม่ได้คุยและ ก็ไม่ไปอาฆาตเขาค่ะ ละอายต่อบาปปานกลาง ผิดจำไว้ค่อยๆปล่อยให้ผ่านไป เริ่มต้นใหม่ในสิ่งที่ดีกว่า

ไม่เป็นไรค่ะคุณน้อง   คิดเเค่ว่าผู้ชายหายไป  1
โลกนี้ยังมีอีกเยอะคะ  จำไว้น่ะคะ

ผู้ชายมีมากมายเหมือนหญ้าเเพรก
เอาเท้าเเกวกเดี๊ยวก็เจอ

โลกนี้มีผู้ชายดีดีมากโขอยู่น่ะคะ  อาจหายากสักหน่อย
เเนะนำว่า  กลับไปรักพระเเม่เจ้าอย่างเดิมเถิดค่ะ 
ท่านไม่ทิ้งคุณน้องเเน่ค่ะ 

สุดท้ายคุณน้อง  ก็ต้องกลับไปหาท่านเเม่เช่นเดิม

เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

ต๊ายตาย ตามีตกไต้ถุนบ้านยายม่อม ใครกันนะมาทำน้องพีที่แสนจะน่ารักคนนี้ได้ โฮะๆ (เล่นมากไปแล้วมั้งเรา เอาล่ะเข้าปรัชญาเลยดีกว่า)
จิงอย่างที่พี่เสือบอกนะคะ ที่ว่าผู้ชายไม่ได้มีแค่คนเดียว เราจงตั้งหน้าตั้งตาทำจิตให้ปล่อยวางเสียดีกว่า มนุษย์เราเกิดมาเพื่อใช้กรรม บางทีคนนั้นอาจจะเป็นเจ้ากรรมนายเวรหนูก็ได้นะ อโหสิแล้วจะได้ไม่ต้องตามไปชาติหน้า และอีกอันนะพี่จะขอบอก เราจะปฏิบัติอะไรก้ออย่าให้มันตึงจนเกินไป หรือ หย่อนจนเกินไป สเมือนครั้งเมื่อพระอินทร์ดีดพิณสามสายถวายพระพุทธองค์ สายที่หย่อนฟังยังไงก็ไม่ลื่นหู ส่วนสายที่ตึงดีดไปแปปเดียวขาดสะบั้นทันที
และสุดท้ายนะจ๊ะน้องรัก พี่พอจะรู้แล้วล่ะว่าทำไมพระแม่ไม่ให้แฟนพี่ซักที ก็เพราะว่าทุกครั้งที่พี่มีแฟนพี่จะไม่ปฏิบัติหรือทำกิจวัตรถวายท่านเลย เอาแต่มานั่งรอโทรศัพท์ คุยกันเป็นชั่วโมงหยั่งกะพ่อเป็นเจ้าของเครือข่ายไม่กลัวเปลืองเงิน และที่พี่สังเกตตัวเองเวลามีแฟนนะพี่รู้สึกเหมือนมีทุกข์เพราะเราต้องมานั่งระแวดระวังแฟนตัวเอง พี่เลยตัดสินใจไม่มีซะจะดีกว่า ขอมีความรักให้กับพ่อพระพิฆเณศ พระแม่อุมา ลักษมี สุรัสวดี มหากาลี และพ่อแม่คนในครอบครัวดีกว่า รวมไปถึงเพื่อนๆด้วย นี่แหละค่ะความรักที่ยั่งยืน สำหรับเพศที่สามอย่างเจ้ และเพศชายหญิงด้วยค่ะ
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

January 17, 2011, 20:02:15 #7 Last Edit: January 17, 2011, 23:26:42 by มาตาศรี มารีอัมมัน
น้องรักพี่ขันธมากค่ะ และได้คำตอบสุดท้ายว่าพระองค์ก็รักน้องเหมือนกัน ขอสารภาพเลยก็ได้ว่าตัวน้องเองก็เป็นเพศที่สาม แต่แค่ไม่แสดงออกแค่นั้น(อัดอั้นมานานละ) ตอนแรกก็กลัวพี่ขันธจะรังเกียจเพราะพระองค์เป็นชายแท้แต่สุดท้ายพระองค์ดันมารักน้องมากกว่าเจ้าเด็กนั่นอีก (แถมเขายังเคยพูดดูถูกเทพฮินดูอยู่หลายครั้งด้วย เอาเถอะ อยู่ไปก็ไร้บอย อิๆ)

เริสสสสสสสสสส ไอคนที่ดูถูกมหาเทพมหาเทวีที่เรารักไม่สมควรจไปคบมันปล่อยให้มันแหวกว่ายอยู่ในวังวนแห่งกิเลศต่อไปเถอะ
เพราะพี่ก็เชื่อว่าสมาชิกทุกท่านก็ไม่พอใจแน่ๆ ถ้าเกิดมีใครมาดูถูกมหาเทพมหาเทวีที่ตนรัก มีอะไรก็เล่าสู่กันฟังแบบนี้แหละดีแล้วค่ะ เพราะครอบครัว HM มีแต่ความอบอุ่น
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

ทางเว็บไม่ได้ปิดกั้นหากต้องการนำเรื่องราวมาเล่าสู่กันฟัง (ถ้าไม่ขัดกับกฏ กติกา มารยาท)

หากแต่ขอให้คำนึงถึงเรื่องที่อาจจะไปพาดพิงบุคคลที่สาม และการใช้ภาษาให้เหมาะสม

เพราะที่นี่คือบอร์ดศาสนา ขอใ้ห้ใช้ภาษาในการตั้งและตอบกระทู้ด้วยความสำรวมด้วยนะครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

Quote from: เสือร้องไห้ on January 17, 2011, 19:29:50
ไม่เป็นไรค่ะคุณน้อง   คิดเเค่ว่าผู้ชายหายไป  1
โลกนี้ยังมีอีกเยอะคะ  จำไว้น่ะคะ

ผู้ชายมีมากมายเหมือนหญ้าเเพรก
เอาเท้าเเกวกเดี๊ยวก็เจอ

โลกนี้มีผู้ชายดีดีมากโขอยู่น่ะคะ  อาจหายากสักหน่อย
เเนะนำว่า  กลับไปรักพระเเม่เจ้าอย่างเดิมเถิดค่ะ 
ท่านไม่ทิ้งคุณน้องเเน่ค่ะ 

สุดท้ายคุณน้อง  ก็ต้องกลับไปหาท่านเเม่เช่นเดิม

ต้องบอกว่าชอบคำของพี่เสือสาวสวยของเราชาว HM จริงๆ อ่ะครับ เพราะเราจะได้ข้อคิดดีๆและได้เห็นความรักอันยิ่งใหญ่ที่พี่เสือมีต่อพระแม่
จนทำให้รู้สึกว่า  ขนาดผมรักพระกาลีมากจนเอาเลือดตนเองถวายท่านได้แล้ว  ยังไม่สู้ความรักที่พี่เสือมีให้พระแม่เลยครับ

ผมเคยเจอเหตุการณ์ไกล้เคียงกันเลย  ผมเคยหวังดีและพยายามช่วยในหลายๆด้านเท่าที่ทำได้
แต่สุดท้ายกลับได้เพียงคำว่ากล่าวที่รุนแรง  โดยที่ผมไม่รู้ด้วยว่าทำอะไรผิดไป 
เหมือนที่ผ่านมาไม่เคยรู้จักกันและทำร้ายเขามาตลอด  ผมเชื่อว่าสักวันเค้าคงได้อ่านข้อความนี้  และอยากจะบอกเค้าว่า **ขอพระมหากาลีโปรดทรงทำลายมายา**  วันนั้นเค้าจะเห็นความจริง

เป็นกำลังใจให้น้องนะครับ 

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ขอแสดงความเห็นนะคะ เคยฟังคำสอนหนึ่งว่า

"การปฏิบัิติจะดีต่อตัวเราเอง พระเป็นเจ้าไม่เคยโกรธ ไม่เคยไม่พอใจเลย หากเราละการปฏิบัติ เพราะท่านตัดแล้วซึ่งอารมณ์แบบมนุษย์ ท่านมีแต่ความเมตตาเท่านั้น"

เราชอบคำสอนนี้มากและจดจำมาตลอดค่ะ ทุกวันนี้ก็ปฏิบัติสวดมนต์เป็นประจำค่ะ อาจจะไม่ทุกวันแต่ก็ไม่เคยขาด

ขอให้น้องเจ้าของกระทู้มีความสุขกับสิ่งที่เรามี ความรักที่มีต่อพระเป็นเจ้าพระองค์ย่อมทราบดีค่ะ ^ ^ ขอบคุณค่ะ

January 18, 2011, 19:05:17 #12 Last Edit: January 19, 2011, 22:56:13 by มาตาศรี มารีอัมมัน
เขาแบนโดยไม่ให้เหตุผล เขายอมปลดแบนน้องน้องก็ถามเหตคุผล เขาบอกน้องไปแกล้งเขา อ้าว น้องไปทำใครตอนไหนไม่ทราบล่ะ ทำไมเขาไม่ถามน้องก่อน เขาตัวทำเหมือนบ้าอำนาจ เขาไม่ยอมถามอะไรน้องเลย แบนอย่างเดียว  เพื่อนเขาก็นิสัยไม่แตกต่างอะไรกันเลย นิสัยเหมือนลอกกันมาไม่มีผิด เขาปลดแบนน้องเหมือเยาะเย้ยอย่างนั้นแหละ

พี่มูรูกันขันธกุมารถึงพระองค์ไม่มีตัวตนแต่น้องก็สำผัสได้ถึงพรที่พระองค์มอบให้ และความรักที่พระองค์ตอบรับคืนมา