Loader

หายไปไหนแล้วล่ะ กามเทพ

Started by poppuri, January 15, 2011, 14:03:20

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

หลังจากที่พระกามเทพสุ่มสี่ห้าแผลงศรไปต้ององค์พระเทวาธิเทพศิวะมหาเทพ เลยโดนตาที่สามแห่งพระเป็นเจ้าเผาผลาญซะเป็นฝุ่น เล่นกะใครไม่เล่นมาเล่นกับพระศิวะ มิเชลล์เลยเกิดความสงสัยค่ะ ว่าพระกามเทพหลังจากที่โดนเผาไปแล้วทรงไปจุติอยู่ที่ไหน มีนามว่าอย่างไร หรือว่าพระองค์ทรงหายสาปสูญไปเลย กรี๊ด!.............ถ้าเป็นจริงอย่างอันสุดท้ายล่ะก็ มิเชลล์คงไม่มีความรักกะใครเค้าแล้วล่ะซิ แล้วถ้าเป็นอย่างงั้นจิงใครจะมาแผลงศรรักปักดวงใจล่ะเนี่ย  
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

พระกามเทพหายไปไหนน่ะหรอคับ หลังจากที่ถูกพระศิวะเผาด้วยตาที่สามจนมอดไหม้ไปแล้ว ไม่ได้ไปไหนหรอกคับ แต่ปรากฏรูปเป็น อนงค์กามเทพ (พระกามเทพที่ไร้ตัวตน) เทวีรตีชายาโศกเศร้ามาก จึงไปอ้อนอวนขอให้พระศิวะประทานชีวิตพระกามเทพคืนให้แก่นางด้วย พระศิวะสงสารจึงให้พรว่า ในกาลทวาบารยุคนั้น พระกามเทพจะไปจุติเกิดใหม่ เป็น พระปรัทยุมน์ โอรสของพระกฤษณะกับเทวีรุกมิณี (สรุปก็คือ เกิดเป็นโอรสพระนารายณ์กับพระลักษมีอวตารอ่ะแหละคับ) ตอนที่เกิด มีอสูรตนหนึ่งนามว่า ศามภะ ได้รับคำสาปจากฤาษีตนหนึ่งว่า ต้องตายด้วยโอรสพระกฤษณะ ศามภะจึงไปขโมยเอาพระปรัทยุมน์ไปทิ้งทะเล พอดีปลาตัวหนึ่งกลืนเอาไว้ จนชาวประมงจับปลาตัวนี้ได้ แล้วเอาไปขายให้ศามภะ ฤาษีนารัทเห็นดังนั้น จึงไปหาเทวีรตีชายาของพระกาเทพแจ้งเรื่องพระปรัทยุมน์ เทวีรตีจึงแปลงเป็นแม่ครัว แล้วผ่าท้องปลาเอาพระปรัทยุมน์ออกมา แล้วเนรมิตซ่อนพระปรัทยุมน์เอาไว้ไม่ให้ใครเห็น เทวีรตีคอยเลี้ยงดูจนเติบโต เมื่อพระปรัทยุมน์เติบโตขึ้น เทวีรตีก็แสดงความรักต่อพระปรัทยุมน์ฉันชู้สาว ตอนแรกพระปรัทยุมน์ทำใจไม่ได้ที่นางพูดเช่นนั้นเพราะเคารพนางเหมือนแม่มาตลอด แต่เมื่อเทวีรตีอธิบายเรื่องแต่หนหลังให้ฟังจึงเข้าใจ และพระปรัทยุมน์ก็สังหารศามภะตายในที่สุด จากนั้นก็พาเทวีรตีกลับเมื่อทวารกาของพระกฤษณะบิดาของตน และแต่งงานกันจนมีโอรสหนึ่งคน นามว่า อนิรุทธิ์

ประวัติก็มีเท่านี้ ใครมีประวัติไหนนอกเหนือจากนี้ก็มาเพิ่มเติมกันได้นะคับ 

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

ตั้งกระทู้ซ่ะชวนอมยิ้ม  ตั้งซ่ะน่ารักเชียว

เคยอ่านเรื่องอาวุธของพระพิฆเนศ

เเล้วก็มีย่อนึงบอกว่า  พระพิฆเนศถือธนูต้นอ้อย 
เเละมีลูกศรเป็นดอกไม้ 
เป็นของที่พระกามเทพมอบให้กับพระพิฆเนศ
ถ้ามิเชลอยากมีความรักเเต่ไม่รู้  พระกามเทพอยู่ไหน
ขอพระพิฆเนศซิคะ  เเหม  พี่เสือชี้โพรงให้กระรอกซ่ะ

น่าคิดนะคะ  พระกามเทพก็เลือกผู้ที่จะมอบให้เหมือนกัน
ลองคิดดูซิว่าหากคราวนั้นไม่ใช่พระกามเทพเเผงศรเเต่
เป็นพระพิฆเนศเเผงเเทน  ก็คงสำเร็จ  สมปรารถนา  ว่าไหม

ราตรีสวัสดิน่ะคะ  มิเชล  สาวน้อยช่างพูด
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

ที่พี่เสือบอกมาก็ถูกนะคับ

แต่ถ้าจะให้พระคเณศไปแผลงศรใส่ คงจะเป็นไปไม่ได้หรอก ก็ตอนนี้พระศิวะจะแต่งงานกับพระแม่ปารวตี

พระคเณศยังไม่มีตัวตนเลย อิอิ แต่ก็น่าสงสารพระกามเทพนะคับ โดนเผาซะเป็นผงเลย แต่ก็ยังดีที่

พระศิวะให้พรไปเกิดเป็นโอรสพระกฤษณะ นามว่า ปรัทยุมน์ และก็แต่งงานกับเทวีรตี พอตายก็ไปเป็น

พระกามเทพตามเดิม ดีใจแทนเทวีรตีด้วย อิอิ

Quote from: rama19920 on January 16, 2011, 14:38:56
ที่พี่เสือบอกมาก็ถูกนะคับ

แต่ถ้าจะให้พระคเณศไปแผลงศรใส่ คงจะเป็นไปไม่ได้หรอก ก็ตอนนี้พระศิวะจะแต่งงานกับพระแม่ปารวตี

พระคเณศยังไม่มีตัวตนเลย อิอิ แต่ก็น่าสงสารพระกามเทพนะคับ โดนเผาซะเป็นผงเลย แต่ก็ยังดีที่

พระศิวะให้พรไปเกิดเป็นโอรสพระกฤษณะ นามว่า ปรัทยุมน์ และก็แต่งงานกับเทวีรตี พอตายก็ไปเป็น

พระกามเทพตามเดิม ดีใจแทนเทวีรตีด้วย อิอิ

เเผงได้ซิค่ะ  พี่เสือยังไม่มีเเฟน

ยืดให้เเผงได้เต็มที่ค่ะ 555
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

น่าน เป็นงั้นไปอ่ะนะพี่เสือ

อิอิ 

แหมดีใจจัง แล้วก็สบายใจด้วยที่กามเทพยังไม่หายสาบสูญเหมือนเหยื่อสึนามิ แต่ทว่ามิเชลล์ไม่กล้าขอแฟนจากพ่อกับพระแม่อ่ะค่ะขอที่ไร ไม่เคยได้ซักที รุสึกน้อยใจเหมือนกันนะคะ ทีเพื่อนสาวมิเชลล์ขอมั่ง ได้เลยทันทีแต่ทำไม๊ทำไมมิเชลล์ไม่เคยได้เลยซักที
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

แหม อาเจ๊ ก็หมั่นทำบุญสิคะ พอขอพรจะได้ไวๆ

(ไม่ยักจะรู้คนสวยๆอย่างเจ๊ยังไม่มีแฟน อิอิ)

โหย... บุญอ่ะเจ้ก้อทำนะ แถมทำบ่อยด้วย แต่คนมันไม่เข้ามาหาอ่ะ คิดแล้วรันทดใจ จนเด๋วนี้นึกว่าตัวเองเป็นนักบวขทุศีลถือเพศพรหมจรรย์ไปแล้วซะอีก

แรงได้อีกค่ะเจ๊  ขอพระแม่อะไรดีเขาถึงจะให้ อิๆ

เราขอพระแม่ศรีอุมาเทวีเจ้า  เรื่องอื่นนานหน่อยกว่าจะได้  แต่ขอเรื่องแฟนไม่เกิน 3 วัน  สงสัยทำบุญทางนี้ไว้เยอะ
ธรรมย่อมรักษาผู้ประพฤติธรรม

หรอคะพี่ ขอพระแม่อุมาแล้วพี่ได้เลยหรอ แต่หนูขอทีไรเป็นต้องรอนานจนเหงือกแห้ง แต่ไม่เป็นไรค่ะเรื่องฟงเรื่องแฟนไม่เอาแล้ว ขอแค่ให้พระแม่ประทานเงินทอง ความรุ่งเรือง สุขภาพดีให้ก็พอแล้ว ถ้าเกิดได้แฟนมาเผลอๆอาจทุกข์ต้องคอยระแวดระวังว่ามันจะไปไหน อยู่กะใคร ทำอะไร หรือไม่ก็จะเป็นฝ่ายโดนระแวงซะเอง ปัญหาเยอะ อีกอย่างเวลาเราจะไปเทีี่ยวไหนก็ไปได้ กินก็กินคนเดียวไม่มีใครแย่ง สบายจะตาย ทำไมกันหนอคนเราต้องมีแฟน เกิดมาจากท้องแม่ก็มาคนเดียว เวลาตายก็ไปคนเดียว ไม่เห็นมีใครตายตามไปมั่งเลยแต่ละคน อิอิ ออกแนวปลงแล้วนะเนี่ย