Loader

วสันปัญจมี (วันบูชาพระสรัสวตี)

Started by aoffy88, February 04, 2011, 17:08:37

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

จำได้ว่า วัน
วสันปัญจมี (วันบูชาพระสรัสวตี - ปีนี้ตรงกับวันที่ 8/2/54) ที่วัดแขกสีลมไม่มีงานใดๆ แต่จะมีงานที่วันเทพมณเฑียร กับ วัดวิษณุ ใช่รึไม่ครับ ท่านใดทราบขอรายละเอียดของวันงานด้วยครับ

เข้าใจว่าที่วัดเทพมณเฑียรไม่ได้จัดบูชาพิเศษโดยเฉพาะครับ แต่จะมีสมาคม โมหันน่า (Mohana) ซึ่งเป็นของชาวเบงคอลี มาจัดที่วัดครับ