Loader

นำภาพเทวสถานที่บ้านมาให้ชม

Started by mahadeva, February 04, 2011, 22:36:52

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ซักตี้กลาซัม

ปั้นเองกับมือค่ะ

ทำเอาหิ้งเราถอยไปเลยอ๊า ไม่ยอมๆๆ 

ป.ล.นี่ล่ะ ความใฝ่ฝันของเรา ต้องทำให้ได๊

บูชาแบบทมิฬ มากว่า 10 ปีแล้วค่ะ ทุกวันนี้ทำทุกอย่าง ถวายทั้งกายและใจแด่องค์พระแม่ค่ะ

ตอนนี้ก็หาเทวรูปแบบตอนใต้อยู่ มีแต่คนแนะให้ไปพหุรัช เราเลยมีแค่มารีอัมมันองค์เดียวที่เป็นตอนใต้ ฮือๆ แถมแค้นใจนักนครปฐม ขนาดต้นสะเดายังหาซื้อไม่ได้เลยส่วนที่มีก็ต่างอำเภอนู๊น (ที่มันปลูกข้างถนนอ่านะ)-*-
มีแต่องค์เนี๊ยะ

กับเนี๊ยะ

พี่พีก็อย่าน้อยจายจิ เดี๋ยวโตแล้วหางานได้แล้วมีเงินมากๆ ค่อยทำห้องพระให้สวยๆและค่อยหาเทวรูปแบบที่พี่อย่ากได้ก็ได้นิครับ

โต๊ะเจ้าของกระทู้สวยมากเลยนะครับ ขอชม จัดไได้สะอาดและสวยมากเลย
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

ง๊าๆๆๆๆ คนอื่นมีหิ้งสวยๆเทวรูปใหญ่ๆ ทำไมเราไม่มีสวยๆแบบนั้นบ้างง๊า

Quote from: Prachya   Nitutorn on February 04, 2011, 23:22:28
พี่พีก็อย่าน้อยจายจิ เดี๋ยวโตแล้วหางานได้แล้วมีเงินมากๆ ค่อยทำห้องพระให้สวยๆและค่อยหาเทวรูปแบบที่พี่อย่ากได้ก็ได้นิครับ

โต๊ะเจ้าของกระทู้สวยมากเลยนะครับ ขอชม จัดไได้สะอาดและสวยมากเลย

โถ่ หิ้งหนึ่งมีแค่นั้นยังใหญ่กว่าเราอีก เราแค่โต๊พนักเรียนตัวเดียว ดูดีๆดิ

ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ ของหนึ่งก็เป็นหิ้งฉบับเด็กๆบูชาอะครับ ไม่ได้ใหญ่โตอะไรมากมายหรอกครับ
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

ฝีมือเรามีแค่นี้คงจะสู้คนที่ทำเป็นเทวาลัยไม่ได้แน่นอน ของก็ไม่พร้อม ทางบ้านก็ไม่เป็นใจ

ขนาดของหิ้งอยู่ที่สภาพคล่องของเราใช่ไหมค่ะ หรือยังไงอ่า ?

แต่ยังไงก็ก้อชมว่า เทวาลัยงดงามและมีพลังมากเลยเจ้าค่ะ ^^
[HIGHLIGHT=#ffffff]พึงระลึกไว้เสมอว่า [/HIGHLIGHT]' ความบังเอิญ" มันไม่มีในโลก เพราะทุกอย่างล้วนถูกกำหนดแล้ว ด้วย "พรหมลิขิต" :
Credit ",,Cz Holic

จะเล็กหรือใหญ่ไม่สำคัญแล้วแต่กำลังเรา อยู่ที่การสวดมนต์ อารตี ทำพิธีอย่างถูกต้องทั้งเช้าและเย็น แค่นี้ก็สุดยอดแล้วล่ะนะ

สวยครับ
ชอบพระเเม่มารีอัมมัน
มากๆ

ชอบมากครับผม พระแม่สวยมากครับผม

อยากทราบผ้าที่ห่อมพระแม่สีส้มอ่ะครับ
ว่าราคาผืนล่ะประมาณท่าไหร่
อีกอย่างทำไมนุ่งมาแล้วที่เอวพระแมไม่อ้วน
เพราะที่ผมมีคือผ้าผืนเดียวกันนี้แต่ที่เอวพระแม่อ้วนมากหรือเป็นเพราะแบ่งผ้าเป็นครึ่งกนึ่งเพราะผ้านี้มีริมผ้าสองสีใช่ป่าวครับ

นมัสการ ต่อพระแม่ที่เคารพ และนมัสเต ต่อเจ้าของผลงานครับ
ชื้นชมครับ

Thanks: เกมส์ทําอาหารเกมส์ต่อสู้เกมส์ปลูกผักเกมส์มันๆของขวัญ
vitshiva@hotmail.com

ชาว HM สงขลา

โอม ศิวายะ ปรเมศ สวดา ยะศิวะกาลตะวะยะนะมะ โอม บวะ วายะ บุนะศัง บะวา ยะศิวะกาลตะวะ ยะนะมะ โอม
โอม ศาลติ ศาลติ ศาลติ ศาลติฮี

เออนิดนึงครับ ใบหนาดหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะอยากได้แล้วเอามาให้พระแม่ลํกษมีได้ไหม วานผู้รู้บอกหน่อยนะ

ขอสอบถามเจ้าของกระทู้ ว่าไม่ทราบได้สถาปนาเป็นเทวสถานมั้ยคับ ในความคิดผมนี่อาจจะดูเหมือนตำหนักร่างทรงซะอีกนะครับ และอีกอย่างใบไม้ที่ใช้บูชาพระแม่เป้นใบนีมหรือสะเดานะครับ
โอม มหากาลา ไภราวะ นะมะฮา
ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน

สนมากเลยครับ ผมก้มีเล็กๆในห้องเช่าของผมครับ
เจรจา

วาวววว  พี่แต่ง  สวยไปไหน   ง่าาาา   อยาก  ทำได้งี่ง่าาาา   แงแง  ไม่มีคนสอน  ง่าา เดียวต้องไปฝึกสะ  แล้ว  555
พระแม่ของพี่นี้สวยจังเลย   คราบบบ

ว่าใกล  นวราตรี  พวก  พี่ๆ  ก็ต้องไปให้ได้น่ะ   คราาบบบ   แล้วใครตั้ง  ซุม  ถวาย  พระ  แม่  บ้างง่า  คราบเพื่อจะไปดูฝีมือ  พวก  พี่ๆบ้างง่า
แล้วจะไปป่่วน  ผิดๆ  ไปชมง่า  คราบบบ   555