Loader

เกิดอะไรขึ้น ทำไมเข้าเว็บไม่ได้ ตั้งแต่วานนี้

Started by โอม กาลี โอม, February 10, 2011, 11:04:31

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เรียนสอบถาม คุณกาลิทัส

ไม่ทราบเกิดอะไรขึ้น ทำไมเข้าเว็บไม่ได้ ตั้งแต่วานนี้ ผมไม่แน่ใจว่าาเป็นที่โฮสติ้ง หรือ ISP ที่ผมใช้บริการอยู่ แต่ดูจากคนโพสแล้ว ของวันที่ 9 กพ. 54 ไม่มีเลย

สงสัย จะมีหลายท่านที่เข้าไม่ได้เหมือนกับผมหรือเปล่าครับ
อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง

เหมือนกันค่ะ เข้าไม่ได้เลย ประมาณ 2 วัน ถ้าจำไม่ผิด
[HIGHLIGHT=#ffffff]พึงระลึกไว้เสมอว่า [/HIGHLIGHT]' ความบังเอิญ" มันไม่มีในโลก เพราะทุกอย่างล้วนถูกกำหนดแล้ว ด้วย "พรหมลิขิต" :
Credit ",,Cz Holic

เช่นกัน รออยู่น๊านนาน ตอนนี้กำลังเตรียมหาที่สถิตใหม่อยู่เหมือนกัน ระแวงนิดๆ

อาจจะเกิดจากระบบผิดพลาดมั้งครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ก่อนหน้า นี้ก็เคยเกิด error แบบนี้มาครั้งนึง แต่ตอนนั้น ไม่นานมาก ก็เลยไม่ได้แจ้งอะไร
อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง

ขออภัยครับที่มาตอบช้า เนื่องจากเมื่อวานผมไม่อยู่เลยไม่ได้แจ้งเหตุครับ

พี่สวสติที่เป็นทีมงานในส่วนดูแลระบบเค้าตรวจเช็คมาให้เรียบร้อยแล้วครับ

ผลสรุปคือ เนื่องจากเว็บไซด์มีผู้เข้าชมเป็นปริมาณมากเกิน จำนวน bandwidth ที่เราได้เช่าไว้ครับ
ดังนั้นทาง Hosting จึงทำการตัดการเชื่อมต่อสัญญาณที่เข้าเว็บของเราครับ ซึ่งขณะนี้ทางทีมงานได้ทำเรื่องขอเพิ่ม bandwidth ชั่วคราวไว้ครับ

แล้วจะทำการย้ายโฮสท์อีกครั้ง (ถือเป็นการย้ายครั้งที่สาม) เพื่อไปยัง Host ใหม่ที่ให้ Bandwidth เพิ่มขึ้นครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ โอกาสนี้ครับ

กาลิทัสและทีมงาน

คุณกาลิทัส ลองติดต่อมาที่ผมก็ได้ครับ

0810066690 ผมยินดีช่วยเหลือครับ

ขอบคุณครับ ไม่เป็นไรครับ พี่สวสติจัดการเรื่องนี้เรียบร้อยแล้วครับ

ตอนนี้เนื้อที่เว็บ unlimit อยู่แล้ว แต่ bandwidth ตอนนี้ใช้ไปกว่า 2 กิ๊กครับ

เมื่อเข้ากระทู้
hxxp://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=171.msg31149;topicseen#msg31149

ด้วย Chronme จะเข้าไม่ได้ ขึ้นหน้าแดงเดือน ว่ามี malware

อาจจะในกระทู้ หรือลายเซ็นต์ มี link มาจาก hxxp://www.shalagram.ru

ปล. ผมตั้งกระทู้ใหม่แล้ว พอกด submit ไป ระบบแจ้งว่าไม่มีข้อความ เป็น หลายครั้ง จนถอดใจแล้วครับ เลยมา reply ในนี้แทน