Loader

พระแม่องค์ใหม่ครับ

Started by afp071194, February 20, 2011, 19:01:54

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ไปเชิญท่านมาพักนึงแล้วครับ   แต่ไม่ได้เอามาลงๆๆ  ^^

งามมากเลยครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งพระพักตร์ของพระแม่ ไม่ทราบวัสดุเป็นอะไรหรือครับ

สวยงามครับ
ผมดูเเล้วน่าจะเป็น ดินเผา นะครับ

สวยอ่า กี่บาทหรอ อยากได้มั่ง

พระแม่งดงามมากครับ  น่าจะเป็นเนื้อดินป่ะคับ
ผมเคยถามองค์ที่สูงประมาณ1ฟุตเค้าบอก2500บามอ่ะครับ 
ไม่ทราบว่าองค์นี้สูงเท่าไรครับผม^^

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

สวยงาม ดูสมกับพระเกียรติของพระแม่มากครับผม

Quote from: afp071194 on February 20, 2011, 19:01:54
ไปเชิญท่านมาพักนึงแล้วครับ   แต่ไม่ได้เอามาลงๆๆ  ^^

สวยสุดยอดเลยครับ  ถ้าทำวิหารให้ท่านผมคิดว่าน่าจะสวยน่ะครับ

เอ่อเป็นงานดินเผาครับ   ถ้าวัดตั้งแต่ฐานถึงปลายหมวกด้านบนของท่าน 2 ไม้บรรทัดพอดีครับ  รูปที่ถ่ายตอนนั้นยังไม่ได้จัดเข้าหิ้งครับ แต่ตอนนิจัดแล้ว
แต่ก้อยังไม่เสด ^^   ราคา 4000 ครับ    ขอให้พระแม่ประทานพรแด่ทุกท่าน ให้ทุกท่านสมหวังในทุกสิ่งนะครับ  =)

องค์นี้ถูกใจจัง  ถ้าครอบตู้ด้วยจะดีครับ ฝุ่นเกาะแล้วทำความสะอาดยากงานนี้ ยิ่งถ้าเป็นองค์ที่มีการเสริมเส้นผมยิ่งยาก
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้