Loader

ขอร้องเรียนเวปมาสเตอร์ครับ

Started by Phassakorn, February 20, 2011, 21:34:20

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เรียนเวปมาสเตอร์ทราบ

ผมขอร้องเรียนถึงพฤติกรรมในการตอบกระทู้ของคุณมาตาศรี มารีอัมมัน ครับ  เนื่องจากวันนี้ผมได้ตั้งกระทู้เรื่องเสด็จพ่อพระสดาศิวะ โดยผมได้ลงรูปเสด็จพ่อที่ผมเพิ่งเชิญมาใหม่ ลงในกระทู้ แต่คุณมาตาศรี มารีอัมมัน มาตอบกระทู้ โดยตอบว่า สวยดี แต่มีตำหนินิดหน่อย คือในความคิดของผม เทวรูปทุกองค์ไม่มีองค์ใดทื่จะสมบูรณ์ 100% หรอกครับ และเทวรูปของใคร ใครก็รักไม่มีใครอยากให้มีคนอื่นมา comments อะไร ที่ไม่น่าฟัง ซึ่งผมก็ได้ว่ากล่าวไป (ซึ่งอาจจะเป็นการผิดกฎ กติกา มารยาทของการใช้เวปไซด์ ซึ่งผมยินดีน้อมรับการลงโทษครับ) แต่เรื่องก็ไม่จบ บอกตามตรงผมเป็นสมาชิกใหม่ ก็ไม่อยากมีเรื่องกับใครนะครับ แต่ผมสังเกตุการ ตอบกระทู้ของคุณมาตาศรี มารีอัมมัน แล้วพบว่าเป็นแบบนี้หลายครั้งและหลายกระทู้ด้วย จึงได้ร้องเรียนมา และพร้อมน้อมรับการลงโทษ ถ้าผมมีการทำผิดกฏ กติกา มารยาท ของเวปไซด์

ในส่วนนี้ผมให้เป็นความเห็นของผู้ดูและนะครับ

แต่ในส่วนที่นำมาลงแล้วผมว่าต้องทำใจยอมรับครับเรื่องคำชม  หรือ  วิจารณ์
ผมรู้ว่าใครๆก็รัก  และในบอร์ดนี้ก็มีหลายท่านที่รักในมูรติพระของตนเอง
ถ้าคิดในแง่ของใจเขาใจเราน้องก็ผิดที่ไปวิจารณ์ด้วยคำที่ห้วนๆตรงๆเกินไป

ผมว่าคุณใจเย็นๆและลองมองต่างมุมดูนะครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ใจเย็นๆเหมือนที่คุณบุตรมาเตว่าคะ

ตัวเราเองก็พูดด้วยคำที่แรงไปด้วยไม่รู้ตัว ก็ต้องของอภัย ด้วยคำพูดที่ห้วน ถึงจะดูไม่ดี แต่ในใจก็ไม่ได้คิดอะไรตามคำพูดหรอกนะคะ

Quote from: มาตาศรี มารีอัมมัน on February 20, 2011, 22:41:18
ตัวเราเองก็พูดด้วยคำที่แรงไปด้วยไม่รู้ตัว ก็ต้องของอภัย ด้วยคำพูดที่ห้วน ถึงจะดูไม่ดี แต่ในใจก็ไม่ได้คิดอะไรตามคำพูดหรอกนะคะ

อาจจะด้วยเหตุผลต่างๆกันอันนี้ผมไม่ออกความเห็นนะครับ
มาถึงตอนนี้น้องมาขอโทษก็ดีแล้ว  ถึงในใจจะไม่คิดอะไรแต่คนอื่นๆอาจไม่ทราบและอาจจะตีความหมายไปต่างๆนาๆ
อยากให้ใช้คำที่สุภาพและมีหางเสียงแบบนี้ตลอดไปนะครับ  เหมาะสมกับวัยและจะได้ไม่กระบทกระเทือนความรู้สึกของท่านอื่นๆด้วยครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน