Loader

ประกาศแบน !! User มาตาศรี มารีอัมมัน

Started by กาลิทัส, February 21, 2011, 09:33:44

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เรียน เพื่อนสมาชิกชาว Hindumeeting ทุกท่าน

ผม กาลิทัส เว็บมาสเตอร์ www.hindumeeting.com ขอประกาศ Band หรือ ยกเลิกการใช้งานของ User Name : มาตาศรี มารีอัมมัน นับตั้งแต่วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2554 เป็นต้นไป

ขอให้ทำความเข้าใจให้ตรงกันระหว่างทีมงาน และ เพื่อนสมาชิกทุกท่าน ดังต่อไปนี้

1. คุณมาตาศรี สมัครเข้าใช้งานวันที่ 11 พฤศจิกายน 2553

2. คุณมาตาศรี มารีอัมมัน เคยติดโทษ Band หรือ สั่งพักการใช้งาน User ไปก่อนหน้านี้แล้ว 15 วัน เนื่องจากการทำผิดกฎ กติกา มารยาท มาแล้วครั้งหนึ่ง เมื่อวันที่ 15 ธันวาคม 2553 และ และได้รับการยกเลิกโทษเมื่อวันที่ 4 มกราคม 2554

2. หลังจากถูกพักการใช้งาน User ผมมีการแจ้งเตือนเรื่องการกระทำความผิดกฎ กติกา มารยาท กับคุณ มาตาศรี มารีอัมมันอยู่เสมอ ทั้งทาง pm และ หน้าเว็บบอร์ด แต่เหมือนได้รับการเพิกเฉย โดย

แจ้งเตือนผ่านหน้าเว็บครั้งแรก เมื่อวันที่ 31 มกราคม 2554
เจ้งเตือนผ่านหน้าเว็บครั้งที่สอง เมื่อวันที่ 11 กุมภาพัน 2554
แจ้งเตือนผ่าน pm ครั้งที่สามเมื่อวันที่ 18 กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมาครับ
ซึ่งผมกล่าวไปใน pm แล้วว่า ผมหวังว่าคงไม่เห็นการกระทำผิดอีกครั้ง มิฉะนั้นผมจำเป็นต้องยกเลิก User Name ทันที

3. ครั้งนี้ ที่คุณมาตาศรี มารีอัมมันทำผิดกฎในส่วนของ

** ก่อนตอบกระทู้ใดๆ ควรตอบกระทู้ให้เกี่ยวข้องกับเนื้อหากระทู้ และเป็นการเพิ่มเติมองค์ความรู้ให้กับกระทู้นั้นๆ หรือตอบเพื่อเสริมสร้างมิตรไมตรีอันดีงาม ไม่ใช่เป็นการตั้งหรือตอบกระทู้ด้วยความคะนอง **

ซึ่งผมคงต้องทำตามที่ผมเคย pm ไปในขั้นต้น คือ ยกเลิก Username ของคุณทันทีครับ

ไม่ใช่ว่าเพื่อนท่านใดนำเทวรูปหรือสิ่งบูชามาให้เพื่อนๆ ได้ชม แล้วติไม่ได้นะครับ สามารถติชมกันได้ เพราะแน่นอนว่าคนเราจะให้คิดเหมือนกันร้อยเปอร์เซ็นต์ซะหมดคงไม่ได้แน่ ตัวผมเองก็มีทั้งติ ทั้งชม เช่นเดียวกัน แต่ขอให้เป็นการ "ติเพื่อก่อ" นะครับ ไม่ใช่ติอย่างเดียว ติแล้วเสนอแนวความคิด เพื่อให้นำไปพิจารณาครับ

กาลิทัส
เว็บมาสเตอร์

อืมมมม
............สวดยวด เลยครับ ท่าน

ผมเรียนสอบถามท่านผู้ดูแลบอร์ด

เรื่องความเหมาะสมในการที่จะมาแสดงการเยาะเย้ยเพื่อนที่ถูกแบนไปแบบนี้เหมาะสมหรือไม่ครับ

โดยส่วนตัวผมเชื่อในเรื่องการกลับตัวและการให้อถัยเป็นสิ่งที่ดีกว่า 
แต่เมื่อตัดสินแล้วก็ย่อมที่จะสมควรยอมรับการตัดสินนั้น
และไม่สมควรที่จะมาแสดงอาการดีใจจนเกินงามขนาดนี้นะครับ

Quote from: nutkop on February 21, 2011, 18:56:12
อืมมมม
............สวดยวด เลยครับ ท่าน
[/SIZE]

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

เรียน คุณบุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี

ประการแรก : ผมไม่ได้มีความยินดีอันใดที่จะต้อง Band User ของเพื่อนสมาชิกท่านใดท่านหนึ่ง แต่เป็นสิ่งที่ต้องกระทำเพื่อความเรียบร้อยของเว็บบอร์ด

ประการที่สอง : การให้อภัยนับเป็นสิ่งดี ในสังคมไทย แต่กระทู้แรกที่ผมได้แสดงออกไปนั้น อย่างหนึ่งที่จะบอกคือผมและทีมงานให้อภัยน้องเสมอมา แต่ก็เหมือนน้องจะเพิกเฉย กับคำเตือนทั้งหลายเหล่านั้น และกระทำซ้ำอยู่เรื่อยๆ

ประการที่สาม : ก่อนยอมรับเงื่อนไข ในการสมัครสมาชิกเว็บบอร์ดของผม มีใครได้อ่านในส่วนของบทลงโทษหรือไม่ ถ้าไม่มี ผมขอยกเฉพาะบทลงโทษมาให้ได้อ่านนะครับ

********* บทลงโทษ**********

หากท่านใดละเมิด กฎ กติ มารยาทของบอร์ด บทลงโทษของบอร์ดมีดังนี้ครับ

ละเมิดกฎ ครั้งที่ 1 เว็บมาสเตอร์จะทำการตักเตือนหน้าเว็บไซด์อย่างเป็นลายลักษณ์อักษร

ละเมิดกฎ ครั้งที่ 2 เว็บมาสเตอร์จะทำการตักเตือนหน้าเว็บไซด์อย่างเป็นลายลักษณ์อักษร

ละเมิดกฎ ครั้งที่ 3 เว็บมาสเตอร์จะทำการลบ user name นั้นออกจากระบบทันที พร้อมประกาศชื่อหน้าเว็บไซด์

ซึ่งประกาศไว้ตั้งแต่วันที่ 26 มกราคม 2553

ซึ่งจะเห็นได้ว่า ผมไม่ได้กระทำเกินกว่าเหตุ เพราะทุกอย่างที่ผมทำ ผมได้แจ้งไว้ตั้งแต่ก่อนที่สมาชิกทุกท่านจะยอมรับเงื่อนไขในการสมัครแล้วทุกประการ

คุณ nutkop รักษามารยาทด้วยครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
กาลิทัส
เว็บมาสเตอร์

ถ้าท่านนั้น เค้ามาสมัครเป็นสมาชิกใหม่ แล้วโพสหรือให้ความเห็นที่ดีขึ้น ก็ถือว่าเราให้อภัยได้เสมอใช่ไหมคะพี่กาลิทัศ

นู่คิดว่าการปล่อยวางและการให้อภัย ไม่ถือโทษ มันมีค่ายิ่งกว่ามีทองร้อยชั่งบนมือ .....

ขอให้ท่านนั้น ไม่ถือโทษและโกรธเคืองเช่นกันค่ะ

เพราะนู่ก็เห็นความเป็นมาแล้วคร่าวๆเหมือนกัน

ด้วยความเคารพ

.......
[HIGHLIGHT=#ffffff]พึงระลึกไว้เสมอว่า [/HIGHLIGHT]' ความบังเอิญ" มันไม่มีในโลก เพราะทุกอย่างล้วนถูกกำหนดแล้ว ด้วย "พรหมลิขิต" :
Credit ",,Cz Holic

ทางทีมงานและตัวผม ไม่ได้มีเจตนาร้าย หรือ โกรธเคืองสมาชิกท่านใด

เพียงแต่ผมรักษา กฎ กติกา มารยาท

ถ้าทุกคนช่วยกันอยู่ภายใต้ กฎเกณฑ์ กติกา ที่ตั้งไว้ คงไม่มีปัญหาใดๆ เกิดขึ้น

ซึ่งบทลงโทษที่มีอยู่ ผมคิดว่า เพียงพอ ที่จะให้หลายคนได้ปรับปรุงตัวก่อนการโดน Band ครับ

มีเพื่อนสมาชิกหลายท่านในเว็บนี้ ได้รับการตักเตือน และปรับตัวให้ดีขึ้น จนเป็นที่ยอมรับของผม และเพื่อนๆ หลายคนในเว็บครับ ก็มีให้เห็นมาแล้วครับ

เรียน  คุณกาลิทัส  และท่านผู้ดูแลทุกท่านครับ

คือ  อาจจะมีการเข้าใจผิดกันนิดนึงครับ
ผมไม่มีเจตนาในการกล่าวโทษ  หรือต่อว่า  ในกรณีที่แบน คุณมาตาศรีมารีอัมมัน  ออกจากบอร์ดครับ
ผมว่าถ้าตามที่แจ้งมาจะว่าไปก็สมเหตุผลดีแล้วครับผม  เพราะการตอบบางครัี้งก็ดูว่าเขาจะเยอะเกินไป
แต่ที่ผมบอกคือ  สมาชิกท่านหนึ่ง  มาแสดงอาการดีใจจนออกนอกหน้า  เพราะว่าปกติเท่าที่ผมเคยดูมา
ถ้ามีการแบนออกจากบอร์ด  สมาชิกท่านอื่นๆก็จะไม่ได้มีการออกความเห็นแบบนี้เลยครับเท่าที่ผ่านมานะ
แต่ผมมาเจอกรณีนี้เลยแค่อยากจะถามเรื่องความเหมาะสม  เพื่อให้มีการตักเตือนเรื่องมารยาทครับ

ถ้ายังไงผมขอโทษที่ใช้ข้อความที่ออาจจะดูกำกวมเกินไป  หวังว่าพี่คงเข้าใจเจตนาของผมนะครับ^^

ต้องขอขอบคุณความเห็นของคุณ  Cz Mhoo-sand                         ด้วยนะครับ
พี่มีน้ำใจและให้อภัยน้องเค้าเป็นแบบอย่างที่ดีให้กับน้องๆท่านอื่นต่อไปครับ^^

Quote from: Cz Mhoo-sand on February 22, 2011, 10:13:36
ถ้าท่านนั้น เค้ามาสมัครเป็นสมาชิกใหม่ แล้วโพสหรือให้ความเห็นที่ดีขึ้น ก็ถือว่าเราให้อภัยได้เสมอใช่ไหมคะพี่กาลิทัศ

นู่คิดว่าการปล่อยวางและการให้อภัย ไม่ถือโทษ มันมีค่ายิ่งกว่ามีทองร้อยชั่งบนมือ .....

ขอให้ท่านนั้น ไม่ถือโทษและโกรธเคืองเช่นกันค่ะ

เพราะนู่ก็เห็นความเป็นมาแล้วคร่าวๆเหมือนกัน

ด้วยความเคารพ

.......

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

นานๆเข้ามาที โห้ น้องเรารับมือหนักเลยนะ เหนื่อยก็พักบ้างนะ ยีนส์น้องรัก