Loader

สมาชิกใหม่ครับ ชื่อเป็นขนมเลยครับ

Started by laduhmotak, February 24, 2011, 20:22:12

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ชื่อ ลาดู้ห์ โมทกะ ครับผม   ( นามแฝงน่ะครับ )

ยินดีที่ได้ร่วมศึกษาด้วยกันครับ
โอม ศรี คเณศายะ นะมาหะ

เสือก็ชื่อเป็นของกินเหมือนกันคะ  งั้นดีเลย  จะได้มีขนมหวาน  เป็นสมาชิก

ชื่อน่ากินน่ะค่ะ   เห็นชื่อเเล้วนึกถึงวัดเทพมณเฑียรเลย  อารตีเสร็จได้ขนมด้วย

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ   คุณของโปรด  อิอิ
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

เสือร้องไห้ นี่ เอาจิ้มแจ่ว นัวอีหลี เลยนะครับ แต่ไม่ค่อยได้กินบ่อยนักครับ

ผมอยู่อำเภอเขมราฐ จ.อุบลราชธานีนะครับ แถวนี้ไม่เห็นมีเทวสถานฮินดู ธูปแขกแท้ ๆ  กำยานอินเดีย ก็หาซื้อยาก

อยากทำขนมลาดู และ โมทกะ กินเองได้บ้าง เห็นที่เขาขายในเว็บแพงจัง ลูกนึงเกือบร้อยบาท ไม่มีตังซื้ออ่า

ทุกวันนี้ก็บูชาเทวรูปพ่อพิฆเณศ องค์จำลองทัคฑูเสธเมืองปูเน่ , พระนารายณ์และพระแม่ลักษมี

จุดกำยานและเทียน 1 คู่ ขนมหวานที่ไม่มีไข่ นมเปรี้ยว กับน้ำเปล่า ถวายบูชาเช้า เย็น ทุกวันเลยครับ
โอม ศรี คเณศายะ นะมาหะ

ยินดีต้อนรับครับ หวังว่าจะเป็นอีกแหล่งแลกเปลี่ยนความรู้ และ มิตรภาพที่ดีครับ

ส่วนลาดู๊ป หรือ ราดู นี่ ผมซื้อบูชาพระเคนชที่พาหุรัด ลูกละสิบบาทครับ

แต่อย่างว่าครับ ขึนกรุงเทพทีค่อยซื้อแล้วไปถวายดีกว่าครับ

อยู่ทางโน้น เรายาก เราลำบาก เอาเท่าที่เราหาได้ ผลไม้ ขนม นม ครับ

เราทำดีที่สุดแล้ว ท่านไม่ว่าอะไรหรอกครับ