Loader

กราบสวัสดี พี่น้องชาว HMทุกท่านครับ ผมกลับมาที่นี่แล้วครับ มาพร้อมผลงานครับถ้าไม่รังเกียจ

Started by durgakali, February 25, 2011, 19:21:10

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ขอโทษนะครับที่หายไปเพราะผมมัวแต่เรียนกับรักจนไม่ได้แวะเข้ามาร่วมแบ่งปันและรับรู้ข้อมูลดีดีมากมายจากเว็บนี้ แต่ผมกลับมาแล้วครับ(แต่ไม่ได้มามือเปล่าครับ)มีภาพและความรู้สึกดีดีมาบอกเล่าเล็กๆน้อยๆครับ

คือเมื่อวานซืนที่ผ่านมาผมทะเลาะกับแฟนพอกลางคืนซักเวาล2-3ทุ่มก้อเกิดอยากจะสวดมนต์ขอพรพระแม่ลักษมีอยู่แน่น อก ก้อเลยจัดที่บูชาพระแม่เล็กๆขึ้นสวดมนต์ขอพรพอไหว้พระแม่เสร็จผมก้อโทรไปขอโทษแฟนในใจก้อ ภาวนาแต่ พระแม่ดลพระแม่บันดาลพร พอแฟนผมรับสายเค้าก้อยกโทษให้วันนั้นผมคุยกับแฟนยัน ตี2 เลย ครับไม่น่าเชื่อเพราะบารมีพระแม่จริงๆ โอม ศรี ศรี ศาณ ลักษมี ปัทมเย นมฮ

นี่ครับรูป

ถ่ายจากมือถือเลยไม่ค่อยชัด
อะอีกรูป

และผมยังได้แต่งองค์พระแม่มารีอัมมันตามกำลังก้อได้เท่านี้ ช่วยติชมด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูง

2.

Quote from: durgakali on February 25, 2011, 19:25:45
และผมยังได้แต่งองค์พระแม่มารีอัมมันตามกำลังก้อได้เท่านี้ ช่วยติชมด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูง

พระแม่สวยจังครับ
แต่คือนิดนึงอ่ะครับ  อยากทราบว่าเป็นองค์พระแม่มารีอัมมันแต่เดิม  หรือว่าเป็นพระแม่องค์อื่นแล้วแต่งเป็นพระมารีอัมมันอ่ะครับ
และอีกหน่อย  อิ อิ  เป็นแบบเรซิ่นป่ะครับ  แบบสงสัยนิดนึงอ่ะครับ  แต่ผมว่าสวยดีอ่ะ    อยากแต่งบ้างจัีง

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

อ๋อเป็นงานเรซิ่นครับผมไม่รู้ว่าจะเป็นพระแม่อะไรดีแต่ ของในพระหัตถ์คล้ายพระแม่มารีอัมมันก้อเลยบูชาในนามมารีอัมมันมาตลอดครับ