Loader

อัญเชิญพระแม่ศรีมารีอัมมันมาใหม่

Started by wutthiphat, March 02, 2011, 12:17:51

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

[HIGHLIGHT=#ffff00]เมื่อวานได้อันเชิญพระแม่ศรีมหามารีอัมมันมาใหม่คับ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00][/HIGHLIGHT]

หลังจากจัดรวมกับพระแม่ที่มีอยุ่ ก็จะรวมเป็น 9 องค์พอดี

สวยจังเลยค่ะ....อยากได้บ้างจัง..ไม่ทราบว่าบูชามาเท่าไหร่ค่ะ..ชอบชอบ

[HIGHLIGHT=#ffff00]อ๋อ พอดีไปได้จากร้านรัตนาที่พาหุรัดอ่ะคับ ส่วนราคาขอไม่มากเท่าไหร่อ่ะคับ แต่ที่ถูกใจคือขนาดของพระ และพระพักตร์สวยถูกใจผมมากเลย[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffff00]สวยมากครับพี่เอก^_^ [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

ไม่ทราบว่าพระแม่สูงเท่าไรครับ
และร้านรัตนาที่่บอกอยู่บริเวณไหนครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

สอบถามอีกนิดครับ
ไม่ทราบว่าเป็นเนื้ออะไรครับ
ทองเหลืองหรือเปล่าครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

[HIGHLIGHT=#ffff00]ความสูงไม่รวมซุ้ม ประมาณ 12 นิ้วจากฐาน ร้านรัตนาอยู่ด้านข้างห้างอินเดียเอ็มโพเลี่ยม พาหุรัดค้าบ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]เออองค์พระเป็นเนื้อปัญจโลหะ (สำริด)อะค้าบ[/HIGHLIGHT]