Loader

mahashivaratri 2011

Started by ramadas, March 02, 2011, 23:23:15

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

March 02, 2011, 23:23:15 Last Edit: March 05, 2011, 13:56:06 by กาลิทัส
[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร
[/HIGHLIGHT]

March 02, 2011, 23:29:23 #1 Last Edit: March 05, 2011, 14:03:19 by กาลิทัส
ขอนำภาพพิธีบูชาที่บ้านมาให้ชมนะครับ

[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร

ขอพระเป็นเจ้าประทานพรทุกท่านครับ

เป็นระเบียบดีจังครับ

สวยงามมากค่ะ....โอมนมัสศิวา..โอม

สวยงามดีครับ แต่ขอติหน่อยเถอะ ทำไมจัดผลไม้แบบนี้ละครับ มีที่ใหนเอาท้ายชมพู่ขึ้นมาแบบนั้น ไม่ดีนะครับ ไม่เหมาะสมมากๆ เวลาจัดต้องเอาขั้วของผลไม้ตั้งขึ้นนะครับ

http://www.upchill.com/image.php?id=d6ad95c42c0131dd2957ed31e5e06975

สวยมากๆครับ
ดอกไม้สวยมากครับ

สวยสดงดงามจ้า
Om Maha Mata Durga Devi
ขอพระแม่เจ้าผู้ทรงมหิทธานุภาพ พระแม่เจ้าผู้ทรงมีชัยเหนือกาลเวลา ประทานพรให้ลูกและเพื่อนมนุษย์ทุกคนบนโลกนี้ด้วยเถิด

อยากชมห้องพระทั้งหมดได้ไหมครับ

ยังคงงดงามเป็นระเบียบเหมือนทุกครั้งที่ผ่านมานะครับ

ชื่นชมครับผม

ปล. เปลี่ยนสีผ้าปูหิ้งพระ จากสีฟ้าอมน้ำเงินเป็นสีแดง ดูสวยทรงพลังดีครับ

โอม นมัส ศิวายะ

ขอบคุณสำหรับคำติชมทุกท่านครับ
และขออนุญาตลงรูปห้องพระโดยรวมตามคำขอของคุณ Panjamin ครับ และพอดีกับเป็นวันอังคาร ขอลงรูปที่บูชาพระคเนชคืนนี้มาให้ชมกันด้วยครับ

หิ้งพระนี่ สวยสุดยอดไปเลยครับ ^^

สวยจังเลยค่ะ ห้องพระน่าไปนั่งทำสมาธิมาก ขอบคุณค่ะ 

สวยมากค๊ะ   ..คิดเหมือนกันกับคุณ tang99 น่านั่งสมาธิมากเลยค๊ะ ^^
..jamatakee..

สวยงามมากเลยครับ  อยากมีห้องพระแบบนี้มั่งจัง

ห้องพระสวยมากๆเลยค่ะ เหนแล้ว อย่างอึ้งเลย

สวยมากครับ

ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ เผลอแปบเดียววันอังคารอีกแล้ว แนบภาพการบูชาพระคเณศที่เพิ่งเสร็จมาให้ชมเล่นๆ วันนี้จัดเบาๆครับ
ปล. ผมก็มีแต่รูปแบบนี้ละ อย่าเพิ่งเบื่อละกันครับ

หิ้งคุณ ramadas ดูเท่าไรก็ไม่เบื่อหรอกครับ

ทำไมผมไม่มีภาพขึ้นครับ