ตุลาคม 20, 2020, 18:59:32
35,495 กระทู้ ใน 4,046 หัวข้อ โดย 5,131 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Tonyoam
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  อยากได้เทวรูป
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้เทวรูป  (อ่าน 4223 ครั้ง)
�เฟิร์ส—♀คิต}
มหาพรหมา
*

เฟิร์ส—คิ๊ด+แคท

title5555@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 20:07:20 »

http://www.be2hand.com/images/upload_shop/200910/200910-10-175013-1.jpg
อยากได้เทวรูป

แบบนี้อะครับมีที่ไหนขายมั่งครับแนะนำหน่อย

No one is PERFECT
เด็กยกโต๊ะ
ยามา
*

อย่าพยายามเป็นนั้นนี่ สิ่งที่อุดมคติใดอยากให้เธอเป็น จงเป็นมนุษย์

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 20:18:05 »

แวบๆ ที่ดิโอลสยามมีนะครับ ลองไปเดินๆดูครับ

อากาศเย็น ไม่เหมาะสำหรับคนที่ไม่มีความทรงจำอันอบอุ่น
[Bodhi Television Namo Amitabhaya Song Music Video] 7:59 Bodhi Television Namo Amitabhaya Song Music Video
�เฟิร์ส—♀คิต}
มหาพรหมา
*

เฟิร์ส—คิ๊ด+แคท

title5555@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 20:21:34 »

มันอยู่แถวไหนอะครับพอดีไม่ได้อยู่ก.ท.ม.

No one is PERFECT
laduhmotak
ยามา
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 21:03:37 »

ใกล้ ๆ โรงหนังเฉลิมกรุงอ่ะ

โอม ศรี คเณศายะ นะมาหะ
บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี
อากิญจัญญายตน
*

โอม ศีกติ โอม ศักติ โอม ศักติ โอม

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 23:29:55 »

ผมเคยเห็นที่วัดราชอ่ะคับ
ช่วงโซนที่ขายเรซิ่นอ่ะคับ
ดูดีๆละกันนะคับ  เช็คงานให้ละเอียดก่อนนะ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน
sikhareshwara
ปรนิมมิตวสวัตดี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 17:14:24 »

ดูดีๆละกันนะคับ  เช็คงานให้ละเอียดก่อนนะ
ไม่ได้ไปเดินวัดราชนานละเด๋วนี้มีงานสวยๆอย่างนี้ด้วยหรือนี่
สงสัยคงต้องหาโอกาศไปเดินซะแล้ว
มีครายไปเดินชวนบ้างนะคับ

บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี
อากิญจัญญายตน
*

โอม ศีกติ โอม ศักติ โอม ศักติ โอม

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 23:29:00 »

ไม่ได้ไปเดินวัดราชนานละเด๋วนี้มีงานสวยๆอย่างนี้ด้วยหรือนี่
สงสัยคงต้องหาโอกาศไปเดินซะแล้ว
มีครายไปเดินชวนบ้างนะคับ

มีครับ  มีหลายแบบเลย
แต่ราคาก็ต่างกับงานไทยนิดหน่อยครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน
หน้า: [1]
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  อยากได้เทวรูป