Loader

ใช่พระแม่ซันโตชีอะป่าว

Started by �เฟิร์ส—♀คิต}, March 04, 2011, 20:40:23

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พระองค์นี้ใช่พระแม่ซันโตชีป่าวครับหรือพระแม่อุมา(แต่ดูอาวุธแล้วเหมือน)
No [HIGHLIGHT=#ffffff]one [/HIGHLIGHT]is PERFECT

เท่าที่ดูน่าจะเป็นภาพตัดต่อนนะครับ
อาจไม่สามารถสรุปได้ว่าเป็นองค์ใดชัดเจนอ่ะ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

พระแม่โฟโต้ช็อปเทวีครับ

Quote from: chai on March 05, 2011, 01:44:19

คิดได้อย่างไรค๊าเนี่ย เอาเถอะๆ จะเป็นพระแม่อะไรถ้าเราศรัทธาก็บูชากราบไหว้ได้จ้า
Om Maha Mata Durga Devi
ขอพระแม่เจ้าผู้ทรงมหิทธานุภาพ พระแม่เจ้าผู้ทรงมีชัยเหนือกาลเวลา ประทานพรให้ลูกและเพื่อนมนุษย์ทุกคนบนโลกนี้ด้วยเถิด

Quote from: chai on March 05, 2011, 01:44:19

รบกวนขอความสุภาพด้วยครับ

ผมว่าคงเป็นพระแม่องค์ไหม่นะเกิดมาพิ่งเคยเห็น ....อิอิอิ