Loader

คณปติ

Started by บุตรีศรีมหาสิทธิวินายก, March 06, 2011, 14:27:23

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากทราบว่าฝันเห็นพระพิฆเณศสีทองจะเป็นไรไหมหรือจะต้องปฏิบัติอย่างไร

การฝันเห็นองค์พระคเณศ สำหรับผมถือเป็นเรื่องที่ดีและเป็นมงคลนะครับ ไม่น่าจะมีอะไร
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ทำบุญให้ท่านมั่งครับ
No [HIGHLIGHT=#ffffff]one [/HIGHLIGHT]is PERFECT

ต้องบอกบูชาท่านดีกว่านะ
บอกทำบุญให้ท่าน คงไม่จำเป็นเท่าไร เพราะท่านไม่ได้มาขอส่วนบุญ
ก็แค่บูชาตามปกตินั่นแหละ

การฝันเห็น เทวรูป ใน นิมิตรฝัน หรือการ ระลึกถึงนั้น ในรูปลักษณ์ของ เทพเจ้านั้นๆ ย่อมได้ ศิริมงคล ทุกครั้ง ที่ได้พบเจอ หรือ ฝันเห็นเสมอ

พระคเณศคงจะมาบอกใบ้เป็นนิมิตอะไรสักอย่างมั้งคับ

ผมเองก็เคยฝัน  ถ้าเล่าไปคงไม่เชื่อแน่เลย

อิอิ  เล่าก็ได้คับ

ก็ผมเคยฝัน ว่า ผมไปยังที่แห่งนึง  และที่นั่นเหมือนเป็นยอดเขาอะไรสักอย่าง หนาวเย็นมาก  จากนั้นก็มีราชรถเทียมม้า 5 ตัว บนรถนั้นผมได้เห็นพระ

คเณศกับตาผมเอง เหาะมาทางผม และพระคเณศก็บอกให้ผมขึ้นไปบนรถนั้น จากนั้นท่านก็พาผมเที่ยวชมหลายแห่งคับ ทั้งป่าหิมพานต์ แดนสวรรค์

แดนนรกและพาไปยังเทวโลกของพระเป็นเจ้่าแต่ละองค์ด้วยคับ ก็ไปทั้งไวกูณฑ์โลก พรหมโลก และก็เขาไกรลาส จากนั้นพระองค์ก็พาผมมาส่งที่เดิม

ในฝันผมถึงกับน้ำตาไหลพรากเพราะดีใจมากเลยทีเดียวที่ได้พบเจอพระมหาเทพและพระมหาเทวีทุกๆำพระองค์ พระองค์บอกผมว่า ให้สั่งสมบารมีมากๆ

แล้วจะได้เจอพระองค์อีก  ผมดีใจที่ได้เจอพระองค์ ถึงไม่ใช่ความเป็นจริง  แต่ผมก็ัสัมผัสได้ว่า พระองค์อยู่กับผมเสมอ และอยู่กับสานุศิษย์ทุกๆคนคับ

*หากใครศรัทธาต่อพระเป็นเจ้าอยู่เสมอๆ ผู้นั้นย่อมเป็นที่รักของปวงเทพและเทวีทั้งมวล และจะได้รับความสุขตลอดไปคับ*

โอม ศรีเคารีปุตรายะ นะมะ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

[HIGHLIGHT=#ffffff]ช่วยบอกวิธีทำข[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffffff]นมโมทกะหน่อยได้ไหมครับ[/HIGHLIGHT]