Loader

องเทพบาราจี

Started by �เฟิร์ส—♀คิต}, March 06, 2011, 15:32:07

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

มีใครรู้จักบ้างคับขอภาพหน่อยครับ
No [HIGHLIGHT=#ffffff]one [/HIGHLIGHT]is PERFECT

บาลายี เราบูชาอยู่ค่าา เป็นองค์ประธานเลย มีอะไรสงสัยก็พอจะถามได้บ้างนะค พอมีความรู้บ้าง ส่วนรูปภาพก็ตามคุน chai เลยค่ะ เท่าที่เห็นรูปก็จะปรากฏลักษณะเดียว

ถ้าอยากเห็นแบบอื่นก็ลอง search google ดูนะคะ พิม balaji หรือไม่ก็ venkateshwara บางทีพระองค์จะปรากฏคู่กับพระแม่ปัทมาวดีค่ะ

ชื่อจริงในประวัติคือ ศรีนิวาส
ภายหลังเรียก เวงกเฏศวร

ส่วนพระแม่ลักษมีเรียก อาลาเมลุ หรือ ชื่อในประวัติคือ ปัทมาวดี

ถ้าอยากได้เพลงบูชา ก็ search ใน google ว่า Srinavasa Govinda ก็ได้คะพ เราใช้เพลงนี้บูชาอยู่