Loader

พิฆเนศ+กาลี

Started by �เฟิร์ส—♀คิต}, March 10, 2011, 11:09:05

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

มีใครมีประวัติไหมครับ
No [HIGHLIGHT=#ffffff]one [/HIGHLIGHT]is PERFECT

เป็นรูปพระศิวะ พระคเณศ และพระทุรคารวมกันนะครับ

เพิ่งเคยเห็นนะครับนี่ แปลกดีครับ

เทวรูปแบบนี้น่าจะทำขึ้นช่วงเทศกาลคเณศจาตุรถีมั้งคะ เพราะช่วงเทศกาลนี้จะมีเทวรูปพระพิฆเณศ หลากหลายแบบเลยค่ะ
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย