Loader

ใช่ไหม

Started by Gatang, March 11, 2011, 23:21:03

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ผมไปเจอรูปจากเว็บหนึ่งเขาบออกว่าเป็นพระแม่อาดิศักติ

แต่ผมดูแล้วมันงงๆเหมือนกันเลยเอามาให้ทุกคนดูแล้วตอบด้วยนะครับว่าเป็นองค์อะไร

ดูจากเทวลักษณะและศาตราวุธแล้วผมคิดว่าน่าจะไม่ใช่  แต่ก็อย่างว่านะครับ พระแม่สามารถปรากฏพระองค์ได้หลายรูปแบบ

รูปด้านล่างนั้น คือ พระแม่นารายานี

รูปบนหากว่าจำไม่ผิด นี่ คือ พระแม่ ปรเมศวรี

ขอบคุณมากๆเลยน่ะครับ