Loader

อัญเชิญพระแม่องค์ใหม่ มาพร้อมพระอรรถนารีศวร

Started by โอม กาลี โอม, March 13, 2011, 10:20:01

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

องค์นี้ ที่ร้านบอกว่าเป็นพระแม่มารีอัมมา แต่มีเพื่อนบอกว่าเป็นการุอัมมา
เลยไม่แน่ใจว่าเป็นพระองค์ใดกันแน่

พระอรรถนารีศวร

เพิ่งหัดนุ่งผ้าให้พระแม่ เพราะ ที่ผ่านมา มีแต่เทวรูปแบบงานไทย ๆ เลยแต่งยาก นี่เป็นครั้งแรก ฝีมือพอไปวัดกะเพื่อน ๆ ได้ไหมครับ

จริง ๆ ผ้าก็ลองซื้อผ้าที่เขาแบ่งขายมาตัด

เพราะยังไม่กล้าซื้อผ้าผืนใหญ่ ๆ มา ตัด กลัว เสียผ้า

ปกติถ้าจะใช้ผ้า ส่วนใหญ่ใช้ผ้าอะไรกันครับ ที่จัดจีบได้สวย ๆ
อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง

[HIGHLIGHT=#ffff00]เทวรูปสวยมากครับ แต่งพระก็สวยครับ ถูกใจๆ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

ค่อยๆฝึกไปเดี๋ยวก็เก่งเองครับ
พระแม่องค์นี้สูงสัก7นิ้วได้ไหมครับ
ผ้าที่ซื้อมาไมาทราบว่าได้จากร้านไหนครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

Quote from: บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี on March 13, 2011, 21:13:45
ค่อยๆฝึกไปเดี๋ยวก็เก่งเองครับ
พระแม่องค์นี้สูงสัก7นิ้วได้ไหมครับ
ผ้าที่ซื้อมาไมาทราบว่าได้จากร้านไหนครับ

สูง 7 นิ้ว ครับ

ผ้าซื้อมาตากร้าน ที่ด้านข้างอินเดียเอ็มโเรียม
ตอนแรก ตัดครึ่งตามแนวยาว แต่พอห่มแล้วยังหนาอยู่ห่มยาก เลยตัดออกไปอีก ประมาณ 2 นิ้วครับ

ปกติ ไปซื้อผ้าที่ร้านไหนกันครับ   
อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง

ขอโทษนะครับ  ร้านที่ว่าพอจะมีอะไรให้สังเกตุบ้างไหมครับ
มันมีหลายร้านอ่ะ - -*

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

Quote from: บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี on March 13, 2011, 23:50:51
ขอโทษนะครับ  ร้านที่ว่าพอจะมีอะไรให้สังเกตุบ้างไหมครับ
มันมีหลายร้านอ่ะ - -*

ร้านนี้ อยู่ที่ตึกอินเดียฯ เลย แต่ อยู่ ตรงทางรถเข้า แนวเดียวกับร้าน 7-11

แต่นับจากหลังขึ้นมาร้านที่ 2 ผมซื้อของร้านคุณป้า ร้านนี้มา ตั้งแต่ สมัยก่อนนู้น ที่พี่ยังไม่ไหม้

องค์นี้ ที่ร้านบอกว่าเป็นพระแม่มารีอัมมา แต่มีเพื่อนบอกว่าเป็นการุอัมมา
เลยไม่แน่ใจว่าเป็นพระองค์ใดกันแน่

องค์นี้น่าจะเป็นพระแม่การุมารีอัมมัน
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

งามแท้พระแม่เจ้า..อิอิ
[HIGHLIGHT=#ffffff]                      [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]                           น้อมบูชามหาเทพ มหาเทวี[/HIGHLIGHT]

พระการุอัมมันครับ (มารีอัมมันไม่มีงูบนหัว)
No [HIGHLIGHT=#ffffff]one [/HIGHLIGHT]is PERFECT

สวยจังไม่ทราบว่าพระแม่ที่เช่ามานี่องค์ประมาณเท่าไรหรอ

ว้าว พระเเม่สวยจังเลย
ชอบ อยากได้บ้างจัง

พระการุอัมมัน บางร้านเปิดราคา จนแทบจะวางทันที 2000+ บางร้านก็ 1000+ แต่ที่ได้มา บอกตรง ๆ ว่า ต่ำกว่าพันครับ แต่ใช้เวลาเทียวไป เทียวมา หลายวัน จนเจ้าของร้านอ่อนใจ

ว้าวราคานี้ผมเองก็อยากได้ครับ รบกวนบอกชื่อร้านได้มัย้ครับผม จะลองไปต่อราคาเช่นกัน
โอม มหากาลา ไภราวะ นะมะฮา
ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน

หลังจากขัดเทวะรูปครับ

องค์นี้ได้มา เมื่อปลายเดือนมีนาคม ไม่ทราบว่าถ้าตามเทวปกรณ์แล้ว เป็นพระแม่ พระองค์ใดครับ

สวยมากเลยครับ ถ้ามีบุญคงจะได้สักองค์มาบูชาครับ T^T