Loader

แรงบันดาลใจจากพี่ๆชาวฮินดูมีทติ้งครับ เลยอยากห่มผ้าถวาย (มือใหม่ครับพึ่งหัดครั้งแรก)

Started by pattrick, March 13, 2011, 15:42:12

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

แรงบันดาลใจจากพี่ๆชาวฮินดูมีทติ้งครับ เลยอยากห่มผ้าถวาย (มือใหม่ครับพึ่งหัดครั้งแรก) ช่วยติชมด้วยครับหากมีไรให้ปรับปรุง ขอบคุณครับ

มือใหม่ครับ

พระแม่กาลี

พระแม่ทุรคา

พระแม่ลักษมี

พระแม่สรัสวตี
  Pattrick 

สวยงามมากๆครับ  เต็มเปี่ยมด้วยรักและศรัทธา
ขอรบกวนหน่อยนะครับ
คือผมอยากทราบว่าผ้าหาซื้อได้ที่ไหนครับ
ผมหามาหลายวันแล้วยังไม่ได้เลย  และราคาเท่าไรครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ซื้อที่พาหุรัดครับ บอกตรงๆถูกมาก ชิ้นละ 50 บาท T_T" พอดีเทวรูปผมหน้าตักแค่ 5 นิ้วอะครับ เลยใช้ไม่มากเท่าไหร่ แต่ถ้าเนื้อดีขึ้นไปหน่อยสีสวยเค้าตัดแบ่งให้ครับ ชิ้นนนึงประมาณ 5 เมตร แต่เค้าตัดให้ผม เมตรครึ่งก็ แล้วแต่ราคาผ้าครับ อย่างชิ้นทีห่มแม่กาลี 150 บาทครับ

ปล.ผมดูตัวอย่างการห่มจากพี่ๆในเวปบอร์ดครับ ต้องขอบคุณพี่ๆมากครับ
  Pattrick 

สวยงามมากค่ะ
Om Maha Mata Durga Devi
ขอพระแม่เจ้าผู้ทรงมหิทธานุภาพ พระแม่เจ้าผู้ทรงมีชัยเหนือกาลเวลา ประทานพรให้ลูกและเพื่อนมนุษย์ทุกคนบนโลกนี้ด้วยเถิด