Loader

อยากทราบประวัติ

Started by Gatang, March 16, 2011, 22:49:35

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากทราบประัติของพระแม่องค์นี้ครับ [/COLOR][/B]

อันนี้พี่จำได้ว่าตัดต่อมาอ่ะน้องกะตัง  ไม่ตรงกับปกรณ์นะพี่ว่า  ไว้รอผู้รู้อีกทีนะ

อ้อ  พี่รบกวนขอรูปหน้าดิสเราหน่อยสิ  ที่พระแม่ถือตรีอ่ะ  หับที่ถือมะม่วงอ่ะ  เอาแบบใหญ่หน่อยนะ  พี่จะเอาไปถอดแบบชุดอ่ะแต่งพระจร้า

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

Quote from: บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี on March 16, 2011, 23:00:42
อันนี้พี่จำได้ว่าตัดต่อมาอ่ะน้องกะตัง  ไม่ตรงกับปกรณ์นะพี่ว่า  ไว้รอผู้รู้อีกทีนะ

อ้อ  พี่รบกวนขอรูปหน้าดิสเราหน่อยสิ  ที่พระแม่ถือตรีอ่ะ  หับที่ถือมะม่วงอ่ะ  เอาแบบใหญ่หน่อยนะ  พี่จะเอาไปถอดแบบชุดอ่ะแต่งพระจร้า

จัดให้ครับบบบบบบบบบ

ถ้าพี่จะไปแต่งพระน่ะมีรูปอีกเพียบเป็นรูปจากหนังเรื่อง Vengamamba

http://www.google.co.th/images?hl=th&um=1&ie=UTF-8&source=og&sa=N&tab=wi&biw=1280&bih=531&q=Vengamamba&tbs=isch:1

แต่งเสร็จมาให้ดูด้วยน่ะครับ

ได้เลยจร้า  แต่ต้องเป็นหลังเมษานะ  เพราะต้องแต่งแม่ยืนนะ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

องค์นี้น่าจะเป็นพระแม่กามารูพินี

ไม่รู้ว่าองค์เดี๋ยวกันกับองค์นี้ป่าวครับ (คนที่อยู่ในรูปที่เจ้าของกระทู้โพรสใช้ชื่อมีนาป่าวครับ)
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

แหม่พี้คิมให้น้องเค้าโพรสรูปให้ดู จะแต่งให้ใครน้อ5555+
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]