Loader

หิ้งพระที่บ้านครับ

Started by harirak, March 18, 2011, 10:59:04

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ผมว่านะคับ ใช้กระถางหิ้งเดียวกันไปเลยดีกว่าครับผม หรือไม่ก็แยกหิ้งแล้วใช้กระถางแยกตามหิ้งนั้นๆครับ จัดตามแบบไทยดูเรียบง่ายดีครับสอาดตาดีด้วย
โอม มหากาลา ไภราวะ นะมะฮา
ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน

ขอบคุณครับที่เข้ามาเยี่ยมชม เรื่องกระถางนั้นสถาปนาแยกกันมาตั้งแต่ต้นแล้วอ่ะครับ ก็เลยทำได้เท่านี้พอดีว่ายังไม่ค่อยเก่งอ่ะครับ

ผมว่าองค์อื่นใช้กระถางเดียวกันได้อะคัฟ แต่พระแม่กาลีแยกกระถางธูปเหมือนเดิมคัฟ
SHRIAMMAN

ขอติเรื่องรูปขององค์เทพ ผมว่าไม่ควรวางซ้อนกันนะครับ เหมือนรูปพระแม่กาลีวางซ้อนรูปพระขันธกุมาร เพราะนอกจากจะดูไม่สวยแล้วพลังในรูปพระขันธกุมารจะส่งถึงผุ้บูชาได้ไม่เต็มที่

แล้วจะรู้ได้ยังไงว่าพลังส่งไม่เต็มที่ครับคุณPanjamin ที่ห้องผมก็เอารูปท่านซ้อนกันก็มีชีวิตที่ดีอยู่ครับผม หรือว่าคุณรู้ว่าท่านมีพลังหรือไม่มีพลังครับ?
ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน

ผมว่าไม่ควรวางซ้อนกันเพราะจะแสดงถึงความไม่ปราณีต นะครับ

ขอบคุณครับที่เข้ามาติชมและเสนอแนะ ที่จริงเรื่องพระขันธกุมารกับพระแม่กาลีก็ไม่ได้อยากวางซ้อนกันหรอกครับ แต่ว่าเพราะเนื้อที่จำกัดครับเลยต้องซ้อนกัน แต่ก็ขอบคุณที่แนะนำนะครับ หากว่างจัดหิ้งใหม่เดี๋ยวจะนำมาให้ชมใหม่ครับ ขอบคุณมากครับ

น่าเห็นใจครับพื้นที่น้อยเหมือนกัน ผมเองกะว่าปีหน้าย้ายห้องจะจัดที่ให้ใหญ่กว่าเดิมอะครับ และก็เอารูปที่บุชาอยู่ใส่กรอบให้เรียบร้อยแล้วก็ตั้งบุชาครับผม เพราะที่ห้องรูปเยอะมากกะว่าจะหาคนมารับการบริจาคอยู่เนี่ยครับ หุหุ