Loader

ช่วยแนะนำ สถานที่และร้านที่มี พระกฤษณะสวยๆหน่อยครับ เนื้อแบบใดก็ได้

Started by Steve-Aon, March 21, 2011, 21:06:30

Previous topic - Next topic

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

ถ้ามีรูปองค์กฤษณะให้ดูด้วยก็จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ ^^

วัดราชไงครับน้อง  แต่ต้องใจเย็นหน่อยนะ  อิ อิ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

แหมม  คนเนี้ยขยันตอบจิงจิ๊ง -*-

แต่ชอบจิง ชอบจัง นะ 700 นั่น

แต่ถ้าได้สัก 500 ก็จะดีมากมาย

ถ้า500เจ้าของร้านคงฆฏ่าทิ้งอ่ะ  ไว้เอาใหม่ไปดูพาหุรัตอีกที
เคยเจอบางร้าน  แบบนี้อ่ะ

นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

เท่าที่เคยเห็นมาน่ะครับ ที่วัดราชนัดดา มีน่ะครับเป็นงาน เรซิ่น นำเข้าจากอินเดีีย ราคาน่าจะอยู่ที่ 200-800 น่ะครับ ขึ้นอยู่กับ ขนาดของเทวรูป องค์นั้นๆ แต่ต้องทำใจ นิดหน่อยน่ะครับ เพราะ จะไม่ค่อยมีแบบให้เลือกมากนัก และ ความละเอียดของเนื้องาน ก็ต้องอยู่กับเทวรูปแต่ละองค์ ว่าถอดพิมพ์ออกมา แล้วมีตำหนิ มากน้อยเพียงใด

มนุษย์ กับ คน ต่างกัน อย่างไร

คนมันแปลว่า ยุ่ง ยิ่งมากคน ยิ่งมากเรื่อง

เอาเป็นว่า ผมขอ ติด ตำแหน่งของร้านไว้ก่อนน่ะครับ วันศุกร์นี้จะไปเดิน แล้วจะมาบอกให้น่ะครับ
มนุษย์ กับ คน ต่างกัน อย่างไร

คนมันแปลว่า ยุ่ง ยิ่งมากคน ยิ่งมากเรื่อง

มีพระกฤษณะงานทองเหลืองอันนึงค่ะที่ดิฉันบูชาอยู่ งานจากพาหุรัด ส่วนตัวชอบมากเพราะว่าท่านกำลังยืนเป่าขลุ่ยแล้วมีวัวตัวโตๆยืนอยู่ข้างหลัง หนักกิโลหน่อยๆ สูงปะมาน 6 นิ้วได้ ราคาก็อยู่ที่ประมาน 700-900 แต่ต้องต่อเก่งๆหน่อยนะคะ พาหุรัดเขาจะบอกราคาเว่อๆเขาบอกเท่าไหร่ก็ต่อเอาเลยค่ะ อย่าเพิ่งกลัว 5555+

พระศรีกฤษณะ เนื่อหินอ่อนบนผสมเรซิ่น ประดีบคริสตัลชวารอฟสกี้ บูชาประมาณหมื่นกว่าบาทครับ ที่ร้านเทวประดิษฐ์ ตลาดนัดจตุจักร

งานแบบนี้เคยเจอที่ท่าพระจันทร์  ราคาไม่ถูกมาก  แต่งานอาจจะไม่ดีนักเรื่องการลงสี
แต่ข้อดีคือไม่มีกากเพชรคิด  เราสามารถทำสีใหม่ได้  และตกแต่งได้เองตามใจชอบเลย

องค์เต็มๆอ่ะ  ซ้ายมือของภาพ

@ คุณ yeney รบกวนช่วยลงรูปให้ดูหน่อยครับ
@ คุณ Putthanan สวยดีครับ แต่ราคาผมคงไม่มีปัญญา -*- ยังไงก็ขอบพระคุณมากนะครับที่กรุณาแนะนำ ^^
@ คนนี้ไม่ค่อยอยากเอ่ยถึงเท่าไร อิอิ ผมว่าที่ไปดูวันนั้นสวยกว่าอีก

Quote from: Steve-Aon on March 24, 2011, 20:32:22

@ คนนี้ไม่ค่อยอยากเอ่ยถึงเท่าไร อิอิ ผมว่าที่ไปดูวันนั้นสวยกว่าอีก

แน่ล่ะน้อง  ก็แบบนี้เค้าขาย100เดียวอ่ะ  จะไปสู้อะไรได้
เก็บอีก700  เอาไปแต่งเพิ่มดีกว่า  อิ อิ

Quote from: Steve-Aon on March 24, 2011, 21:02:21
แต่งไม่เป็น.....

ก็บอกว่าถ้าจะทำจะแต่งให้.....  - -*

น้องเจ้าของกระทู้ครับ ไม่ลองเก้บเงินสักระยะเพื่อเอางานหินเลยละครับผมผมว่าสวยกว่านะได้อารมณ์กว่าด้วย และอีกอย่างเวลาลงสีแล้วดูสวยงามกว่ากันเยอะเลยครับผม
โอม มหากาลา ไภราวะ นะมะฮา
ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน