Loader

อยากไปเช่าเทวรูปที่วัดราชนัดดาครับ

Started by anita, March 22, 2011, 18:32:43

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ใครมีร้านที่ราคาไม่แพง เนื้องานสวยๆ แนะนำบ้าง ?  คือผมยังไม่เคยไปเดินอ่าครับ ช่วยกรุณาแนะนำหน่อยครับ

อ่อ ผมลืมบอกไปว่าผมอยากได้เทวรูปพระแม่ลักษมีครับ 

ตรงแถววัดราชนัดดามีเยอะคับ เพราะผมก้อพึ่งไปเช่าพระพิฆเนศมาสวยมาก เเค่550เองอ่า สวยมากมาย

ถ้าสนใจอยากเช่าก้อลองเดินดูทุกๆร้านก่อนน่ะคับ ชั่งราคาดูว่าร้านไหน ถูกหรือ แพง เอาตามที่เราชอบ ก้อลองๆต่อลองราคาดูน่าจะได้

ก้อขอให้เจอพระแม่ลักษมีที่สวยๆโดนจัยน่ะคับ ส่วนเรื่องแนะนำเส้นทาง ผมยังไม่รุ็เลยว่าคุณ anita อยุ่ตรงไหน เลยไม่รุ้จะเเนะนำยังงัยน่ะ

คับวัดราชนัดดาก้ออยุ่ใกล้ๆเเยกป้อมมหากาฬรึป่าว ไม่แน่จัยเพราะมีเเต่เดินผ่านแต่ไม่เคยอ่านสักที..อิอิ เยื้องๆกับหอศิลป์สมเด็จพระนาง

เจ้าสิริกิตย์คับ  ฝั่งตรงข้ามหอศิลป์อ่าคับ *-*
[HIGHLIGHT=#ffffff]                      [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]                           น้อมบูชามหาเทพ มหาเทวี[/HIGHLIGHT]

ร้าน ใหญ่ แดง โลดดดด ทอิงเหลืองนะคะ คนขายเป็นตุ้ดหน่อย แต่งตัวแรงๆ หน้าแน่นๆ มาเต็ม เข้าวัดราชไปมอง 11 นาลิกาค่ะ คนขายใจดี แนะนำดี ของดีค่ะ

เรซิ่นก็เดินๆดูอ่ะคะ ราคาพอๆกันหมดทุกร้าน พวกชีจะนั่งติดนั่งโรยกากาเพชรกันอย่างตั้งอกตั้งใจ

แต่ถ้าเรวิ่นแนะนำจะเป็น เรวิ่นจากจีน ร้านแรกตรงโซนใหม่ของวัดราช เรซิ่นจากจีน แต่ร้านนี้ขายแพงอยู่

ร้านที่ไม่แนะนำเลย คือ ร้านที่ขายเรซิ่นตรงกลางของวัดราชที่มีร้าน 2 ฝั่ง แม่ค้าขี้บ่น ขี้วีน ขี้เหวี่ยง ด่าลูกค้า ขายแพงด้วย ไร้มารยาทที่สุด

เพิ่งได้แม่ลักษมีเรซิ่นมาไม่นานนี้เอง 400 ครับ  งานโอเคครับ

จะอยู่ตรงร้านแรกๆก่อนเข้าไปในซอยครับ

อย่างที่คุณ yeney บอกครับ ไม่แนะนำร้านที่อยู่ตรงกลางซอยครับ ที่แม่ค้าจะผมยาวๆมัดรวบ มีอายุหน่อยแต่แต่งตัวกระชากวัย

ขี้บ่น ขี้วีนจริงครับ เข้าไปดูในร้านก็ระวังหน่อยนะครับ จะโดนวีนใส่ ^^

องค์พระศิวะนาฏราชครับ จากตลาดพระวัดราชนัดดา ขนาดประมาณ 4 นิ้ว บูชามา60บาทครับ สวยมั้ยครับ

ผมอยากทราบการเดินทางไปยังตลาดวัดราช มีรถเมล์สายไหนผ่านบ้างครับ เท่าที่ผมรู้มีสาย 56 ที่ผ่านข้างตลาดวัดราชเลย แต่สายนี้กว่าจะพาไปถึงวัดราชก็อ้อมโลกซ่ะเหลือเกิน ใครมีรถเมล์สายอื่นๆ ที่ผ่านข้างตลาดวัดราชเลย และขึ้นจากที่ไหนอย่างไรช่วยแนะนำด้วยครับ

Quote from: anita on March 24, 2011, 15:08:16
ผมอยากทราบการเดินทางไปยังตลาดวัดราช มีรถเมล์สายไหนผ่านบ้างครับ เท่าที่ผมรู้มีสาย 56 ที่ผ่านข้างตลาดวัดราชเลย แต่สายนี้กว่าจะพาไปถึงวัดราชก็อ้อมโลกซ่ะเหลือเกิน ใครมีรถเมล์สายอื่นๆ ที่ผ่านข้างตลาดวัดราชเลย และขึ้นจากที่ไหนอย่างไรช่วยแนะนำด้วยครับ

อยู่แถวไหนล่ะครับ  จะได้พออธิบายถูกอ่า

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

อยู่ สาย 2 ครับ สถานที่ใกล้เคียง พาต้า เซนทรัลปิ่นเกล้า ครับ

Quote from: anita on March 24, 2011, 16:31:03
อยู่ สาย 2 ครับ สถานที่ใกล้เคียง พาต้า เซนทรัลปิ่นเกล้า ครับ

ผมอยู่จรัญ13ครับ  ไม่ไกลกัน
แต่ปกติตอนนี้ที่ไปก็จะนั่งสาย7ไปพาหุรัต  และก็เดินต่อกับน้องที่รุจักกันครับ  สะดวกประหยัดดี
ไม่ไกลอย่างที่คิเเลยครับ  ได้ดูอะไรที่ขายข้างทางเพลินๆด้วย
อีก1-2วันว่าจะไปอยู่  ไปด้วยกันไหมครับ^^

นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ที่วัดราชฯถูกจริงคุณภาพเยี่ยมเลย
แต่ ต้องเลือกหาดีดีอ่า

Quote from: anita on March 24, 2011, 16:31:03

เจ้าของกระทู้หายเลย  ว่าจะชวนไปเดินว่าไงอ่ะคับ  อิ อิ

ขอบคุณมากน๊ะครับที่ชวน แต่ช่วงนี้คุณพ่อไม่ค่อยสบายคงจะยังไปไม่ได้ครับ

ผมจะไปตลาดวัดราชนัดดา วันเสาร์นี้ครับใครมีร้านเทวรูปเรซิ่นที่เนื้องานสวยๆ ราคาไม่แพง รบกวนขอชื่อร้านด้วยน๊ะครับ^ ^