Loader

เมล็ดรุทรักษะ

Started by บุตรีศรีมหาสิทธิวินายก, March 25, 2011, 07:58:13

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากได้เมล็ดรุทรักษะไม่ทราบว่าที่ไหนมีบ้างครับ

ที่พาหุรัดครับตรงตรอกแขก มีอยู่หลายร้าน ลองชมให้ทั่วๆก่อนนะครับ หรือจะบูชาได้ที่ www.siamganesh.com ก็ได้ครับ

ที่วัดแขกก้อมีให้บูชาคะ แค่เม็ดละ 100 บาทเองจ้า  ได้ทำบุญให้กับวัดด้วยนะคะ

ผมบูชาจากเว็บสยามคเณศ เป็นสร้อยประคำเมล็ดรุทรักษะ น้ำตาพระศิวะ 109 เมล็ด ราคา 289 บาทเอง ผ่านพิธีจากคณะพราหมณ์แล้ว
โอม ศรี คเณศายะ นะมาหะ

มีที่ไหนที่อยู่ไนสมุทรปราการบ้างครับ (ผมไปไม่ถูกครับตรอกแขกกับวัดแขก)

เอ่อ...ที่ร้านแถวเสาชิงช้าก็มีครับ ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้ไปถูกรึเปล่า  วัดราชก็น่าจะมี

คือต้องบอกว่า  แถวนั้นอาจจะมีนะครับ
แต่ไม่ค่อยทราบอ่ะ

ที่เพื่อนๆแนะนำก็เป็นแหล่งรวมครับ
เรื่องราคาขึ้นอยู่กับขนาด  หน้าที่มี  สี  และความคมชัดของหน้าต่างๆ
ผมพอจะรุจักอยู่ที่นึง  ราคาค่อนข้างถูก  เป็นแบบทั้งข้อมือ  และสร้อยประคำ108เม็ด
ข้อมือมีประมาณ 25 ลูก  40  บาท  สร้อยประคำ  ราคา  200-300  บาท
ผมว่าราคาค่อนข้างถูกครับ  อยู่ไม่ไกลจากตรอกแขกพาหุรัต
ถ้าคุณมาได้ผมจะพาไปลองดูครับ  คิดว่าชอบแน่นอน^^

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

คุณ บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี ครับ
ขอหลังไมค์ด้วยได้มั้ยครับว่าแถวไหน ราคาดีจิงๆๆ
ปล. จะโดนเตือนมั้ยครับเนี่ย

Quote from: บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี on March 26, 2011, 20:51:29
คือต้องบอกว่า  แถวนั้นอาจจะมีนะครับ
แต่ไม่ค่อยทราบอ่ะ

ที่เพื่อนๆแนะนำก็เป็นแหล่งรวมครับ
เรื่องราคาขึ้นอยู่กับขนาด  หน้าที่มี  สี  และความคมชัดของหน้าต่างๆ
ผมพอจะรุจักอยู่ที่นึง  ราคาค่อนข้างถูก  เป็นแบบทั้งข้อมือ  และสร้อยประคำ108เม็ด
ข้อมือมีประมาณ 25 ลูก  40  บาท  สร้อยประคำ  ราคา  200-300  บาท
ผมว่าราคาค่อนข้างถูกครับ  อยู่ไม่ไกลจากตรอกแขกพาหุรัต
ถ้าคุณมาได้ผมจะพาไปลองดูครับ  คิดว่าชอบแน่นอน^^

เอ่อ.....ผมต้องขอโทษไปเรื่องนึงครับ  คือลืมบอกอ่ะ
แบบที่ผมกล่าวถึง  ส่วนใหญ่จะเป็นแบบ 5 หน้านะครับ
เรื่องความคมชัดก็อยู่ระดับกลางๆนะครับสำหรับข้อมือ  ต้องเลือกเองสักหน่อย
ส่วนตัวผมเลือกมาก็จะเป็น 5 หน้าทั้งหมด  ความชัดปานกลางครับ

ถ้าเป็น  แบบ   108 เม็ดนั้น  มีทั้งขนาดเล็กและขนาดใหญ่ครับ 
แบบเล็กผมซื้อมา 200  แต่แบบใหญ่เคยถาม  300-400นะครับ  ขึ้นอยู่กับสีด้วยอ่ะที่เค้า่บอกมา
ร้่านอยู่แถวท่าพระจันทร์ครับ   มีหลายร้าน 

มีอีกที่ก็ตรงท่าช้างครับ  ตรงป้ายรถเมย์อ่ะคับ  ที่ร้านจะมีขายหลายอย่าง
ทั้งหินและลูกปัดด้วย  คนขายเป็นผู้ชายอ้วนๆนะครับ  แต่ร้านนี้ขายเป็นลูกๆนะครับ 
มีตั้งแต่10บาทขึ้นไปตามขนาด สี  ความคมชัด  และจำนวนหน้า
คนขายน่ารักคับ  มีเก้าอี้ให้นั่งเลือกกันเลย  เลือกนานจะเอาแค่เม็ดเดียวก็ไม่ว่าครับ  น่ารักจริงๆ

ยังไงลองไปหาดูครับ  ถ้าไปไม่ถูกสะดวกจะให้พาไปได้ครับ  ไม่มีหลอกลวงหรือค้าขายเองแน่นอน
น้องๆที่นี่หลายท่านเคยไปมากับผมแล้วครับ^^

นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

คุณบุตรมาเต นอนได้แล้วคะ ฮ่าๆ  ดึกแล้วไม่ใช่เหรอ

Quote from: ศรีมหามารตี on March 27, 2011, 03:59:11
คุณบุตรมาเต นอนได้แล้วคะ ฮ่าๆ  ดึกแล้วไม่ใช่เหรอ

แม๋ๆๆๆๆ  พี่กิ๊ปอ่า  นอนมะค่อยหลับอ่ะคับเลยมาตอบคำถามเพื่อนๆเผื่อมีประโยชน์ไงอ่าพี่