Loader

ถวายเครื่องทรงพระแม่เจ้า

Started by wutthiphat, March 26, 2011, 10:56:45

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ถวายสาหรี พระแม่ใหม่คับ

Uploaded with ImageShack.us

[HIGHLIGHT=#ffff00]ถวายเครื่องสาหรี่ พระแม่ใหม่คับ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00][/HIGHLIGHT]

โห สวย มากค่ะ ห่มส่าหรีพระแม่ได้เริสส สุดๆ
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

สวยมากเลยครับ
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

สวยจังอยากทำได้บ้างห่มสาหรีไงค่ะ

Quote from: tang99 on March 27, 2011, 00:16:25
สวยจังอยากทำได้บ้างห่มสาหรีไงค่ะ

ต้องกระทู้นี้เลยครับ  ไม่ยากอย่างที่คิดครับ^^
http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1283.0

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ค่ะเคยเข้าไปดูแล้วแต่อยากรู้ว่าแบบที่เห็นพระบาทของพระแม่อยู่นอกจีบเนี้ยไม่รู้ห่มอย่างไรค่ะ