Loader

ฝันแปลก ๆ

Started by 263333, March 30, 2011, 11:26:28

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เมื่อคืนที่ผ่านมา ผมฝันแปลก ๆ ครับ ฝันว่าตนเองพยายามไต่ต้นไม้ใหญ่ลึกลงไปเรื่อย ๆ ไต่ยากเป็นอันมาก พอถึงพื้นดินก็มีชุดเครื่องบูชาวางอยู่ ผมจึงหยิบธูปและกำยานมาจุด แล้วก็สวดมนต์ถึงพระแม่เจ้ามหากาลีเทวี (ซึ่งผมบูชาอยู่) แล้วภาพก็หายไปเฉย ๆ ... ผมอยากทราบครับว่าฝันนี้หมายถึงอะไร เพราะตั้งแต่ผมบูชาองค์แม่มา (2-3 ปี) ผมไม่เคยฝันเห็นองค์แม่เลยครับ รู่แต่ว่าได้รับความคุ้มครองมาโดยตลอด ช่วยวิเคราะห์กันหน่อยครับ ขอบคุณครับ

สงสัย ว่าจะเข้าถึงองค์พระแม่มั้งครับ

อืม เป็นฝันที่ดีนะครับ 

อยากตีความหมายให้ลึก ท่านบอกว่า บูชาอยู่แล้ว ก็ขอให้บูชาต่อไป การที่ฝันว่าขุดลงไปย่อมหมายถึงการบูชาอันลึกซึ้งมากขึ้น ด้วยความจริงใจบริสุทธิ์ใจไม่มีเจตนาใดแอบแฝง ท่านจะคอยดู (ช่วยเหลือ) อยู่ห่างๆ บูชาดีอยู่แล้วให้บูชาต่อไป เป็นมงคลแล้ว

พูดถึงฝันผมก็ฝันนะ ตอนนั้นผมนอนกึ่งหลับกึ่งตื่น สักพักก็เห็นมีคนเดินเข้ามา ใส่ชุดซาหลี เดินมาที่หัวเตียงผม แสงจากดวงจันทร์ส่องพอเห็นหน้า เท่านั้นหละครับ ผมก็มั่นใจเลย ว่านั้นคือ "พระแม่ลักษมี" ที่ผมบูชาอยู่ ท่านทรงยกพระหัตท์ ขวาขึ้น(ท่าประทานพร) แล้วพูดกะผมว่า ลูกช่วงนี้ระวังคำพูดคำจาหน่อยนะ) แล้วท่านก็เดินหายไป ผมฝันเมื่อวันที่8/04 ครับ ทุกวันนี้ก็ระวังคำพูดอยู่นะ แต่ไม่รู้พระแม่มาเตือนในเรื่องของอะไร

ขอบคุณสำหรับทุก ๆ ความเห็นครับ ขอพระแม่เจ้าทรงคุ้มครอง โอม กรีม กาลีกาเย นะมะฮา

มิเชลล์ก็มีความฝันที่แปลกเช่นกันค่ะ ฝันว่าตอนนั้นเหมือนได้นั่งรอขบวนแห่พระแม่ที่งานประจำปีวัดแขก และขบวนของคนทรงทั้งสามขอย้ำนะคะว่าทั้งสามเลย เคลื่อนมาทีละขบวน ขบวนแรกเป็นร่างทรงพระแม่อุมา ท่านก็ยื่นผงที่ท่านโปรยอะค่ะไม่รู้จักชื่อค่ะว่าชื่อผงอะไรเป็นสีแดง ให้มิเชลล์มาหนึ่งกำมือ และขบวนต่อมาคือขบวนพระแม่กาลีท่านก็ยื่นผงสีแดงมาให้อีกหนึ่งกำมือเช่นกันแล้วมิเชลล์ก็เอามาป้ายตัว แต่ว่าคราวนี้คนที่มาร่วมงานแห่รวมถึงตัวมิเชลล์ด้วยล้อมองค์ท่านค่ะแล้วก็ท่องบทสรรเสริญพระแม่กาลีพร้อมกับเต้นรำไปด้วย ต่อด้วยขบวนสุดท้ายก็ขบวนของร่างพระขัณธกุมาร ท่านก็ยื่นผงมาให้เช่นกันหนึ่งกำมือ แต่เป็นสีขาวแบบที่ท่านโปรยเลยค่ะ หลังจากนั้นมิเชลล์สะดุ้งตื่นแล้วคิดในใจฝันอะไรเนี่ยดีจังแล้วนอนต่อ แต่ยังไม่จบคล้ายๆเหมือนกึ่งหลับกึ่งตื่นหรือหลับฝันอีกรอบก็ไม่รู้ได้ยินเสียงผู้หญิงพูดว่า "ฉันนี่แหละที่ทำให้ฝันเห็น" งงมากค่ะอยากรู้ความหมายจัง
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย