Loader

มีใครรู้ร้านรับปั้นองค์เทพบ้างไหมคับ

Started by apinop407, March 30, 2011, 23:46:10

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ความสูงสามฟุต ตัวองค์เป็นเนื้ออะไรก็ได้ อะคับ ช้วยผมหน่อย

ที่ห้างพาหุรัดชั้น 2 จะมีอยู่ร้านนึงอ่ะครับ เป็นเนื้อดินทั้งร้าน จะมีคุณลุงกำลังนั่งลงสีอยู่  คิดว่าคุณลุงท่านน่าจะรับปั้นนะครับ ยังไงถ้าวันไหนแวะไปจะลองถามให้ดูนะครับ  หรือถ้าคุณสะดวกก็ลองไปติดต่อดูครับ

ขอบคุนมากนะคับ ราคาจะแพงมากไหมอะคับ  ผมไปดูที่ร้าน ตีรูมาลัยมาอะคับ ที่พาหุรัดอะ ผมอยากได้ พระนารายณ์ปารายี มากเลยอะคับ แต่มันราคา 30000 บาทอะคับแต่ก็อยาได้แบบ ทรงนั้นอะคับแต่ไม่รุจะไปปั้นที่ไหนอะคับ  ที่ร้านนนั้นมีแต่เนื้อผสม หินขาวอะ

ที่ร้าน  ติรุมารัย  น่าจะเป็นหินอ่อนผสมเรซินครับ  แบบเดียวกับที่มีเพื่อนๆเอาพระคเณศมาลงอ่ะครับ
ส่วนร้านคุณลุง(ชั้นที่3นับจากชั้นล่างเลย)ผมเคยถามเรื่องรับปั้นไหม  เค้าบอกไม่ค่อยรับนะครับ  แต่ก็หลายเดือนมาแล้ว
ไม่ทราบว่าตอนนี้จะรับปั้นหรือไม่  ร้านย่อยของลุงแกอยู่ชั้นล่างอ่ะครับ  ที่มีคุณป้าแต่งหน้าจัดหน่อยอ่ะครับแต่งชุดแบบแขก
แกเป็นร้านเดียวกะคุณลุงครับ  ลองถามคุณป้าดูก็ได้ครับ  ผมเคยถามแกอยู่ตอนนั้นแกบอกรับปั้นครับ

จะมีอีกชั้นก็ชั้น2  เป็นผู้หญิงไทยขาย  มีงานหินอ่อนผสมเรซินขายอยู่ครับ  ราคาก็แล้วแต่ขนาดครับ  แต่ไม่แน่ใจเรื่อง
ว่าจะมี  พระบาลายีหรือเปล่า  แต่ผมว่าส่วนใหญ่จะแบบไกล้เคียงกันหมดนะครับ  แต่ต่างที่เนื้อและขนาดครับ
ลองดูร้านอื่นๆมีให้เลือกครับ^^

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน