Loader

วันนี้อัญเชิญตรีเอกานุภาพ มาไว้บูชาที่บ้านครับ

Started by โอม กาลี โอม, April 06, 2011, 18:30:40

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

วันนี้ตั้งใจจะไปอัญเชิญพระลักษมีมา ตอนแรกไปดูที่ร้านประจำ สูงประมาณศอกกว่า ๆ มีซุ้มสวยงาม หนักประมาณ 6.5 กิโล

ในเงินจำนวนนั้น สามารถอัญเชิญได้ถึง 3 พระองค์ ก็ ปรึกษาเพื่อนสนิท ก็เลยอัญเชิญเป็นองค์ เล็ก ๆ มา ตามในรูปครับ

อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง

ตกองค์ละเท่าไร พอบอกได้มั้ยครับ และเนื่ออะไรครับ[img width=18 height=18]

เฉลี่ยองค์ละ 1500 ครับ

เนื้อทองเหลือง ครับ
อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง

งามมากเลยครับ ไม่ทราบว่าเป็นเนื้องานแบบไหนขนาดเท่าไหร่ครับครับ

ผมเคยไปดูมาเหมือนกันครับ  งานสวยดี
เป็นพระสรัสวตี  องค์เดียวเค้าให้ 1900  ครับ
ดีจัง 3 องค์ลดไปเยอะเลยอ่ะ  สวยงามจัง

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

งานสวยดีครับ เมื่อวานผมเองก็เจอพระคเณศเนื้องานหินภูเขาไฟ งานบาหลีครับ องคค์500กว่าบาท แถวสีลมหนะครับ ตอนแรกอยากเอามาเหมือนกัน แต่เฉลี่ยปัจจัยแล้วกลัวไม่พอครับ^^
โอม มหากาลา ไภราวะ นะมะฮา
ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน

ร้าน ในเอ็มโพเรียม ชั้นล่างครับ

Quote from: โอม กาลี โอม on April 07, 2011, 21:20:24
ร้าน ในเอ็มโพเรียม ชั้นล่างครับ

หมายถึงอินเดียเอมโพเรียมใชมั้ยครับ

อยากทราบว่าเทวรูปที่เช่ามาความสูงเท่าไรครับ