Loader

เช่าเทวรูปเรซิ่นพระแม่ลักษมีที่วัดราชนัดดา

Started by Natpol, April 17, 2011, 15:53:41

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พอดีว่าผมจะไปเช่าเทวรูปเรซิ่นพระแม่ลักษมีที่วัดราชนัดดา อยากทราบว่าเทวรูปเรซิ่นขนาด 9 ถึง 10 นิ้วขึ้นไปราคาประมาณเท่าไร
ผมกลัวโดนหลอก อยากให้แนะนำร้านให้ด้วยคับ ที่ผมรู้จากการค้นกระทู้เก่าๆ มีร้านพรเทพ อยากให้แนะนำร้านเพิ่มเติมด้วยคับ

มีหลายร้านให้เลือกอ่ะค่ะโดยมากถ้าประมาณ9-12นิ้วจะอยู่ในราคา 700-1500 ค่ะ ส่วนร้านเกือบทุกๆสามารถต่อได้นะคะควรคุยดีดี(ที่สำคัญทำที่ว่าไม่ค่ยเต็มใจอยากได้สักเท่าไรนะคะอิอิ)

วิธีกำจัดม้าพยศของข้าคือครั้งแรกเอาแส้หวดมันหากมันยังไม่หมดพยศข้าก็จะเอาท่อนเหล็กทุบที่หัวมันและ   หากมันยังไม่ยอมจำนนข้าก็จักฆ่ามันเสียจะได้ไม่เปลืองหญ้าและน้ำ                  

มีให้เลือกหลายแบบครับ 
มีทั้งงานcopyอินเดีย  ราคาประมาณ 100-150  มีทั้งแบบนั่งและยืนครับ
และก็มีงานไทย  150 บาทขึ้นไปครับ  แล้วแต่รายละเอียดด้วยครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ลองเข้าไปเลือกดูนะครับ ต้องดูหลายๆร้านก่อนนะครับ ไม่งั้นเจองานไม่ดีถ้่ารีบนะครับเพระาที่วัดราชนัดดาแหล่งอันตรายเพราะมีเพื่อนเจอเทวรูปเอามาเปิดที่บ้านแล้วหักอะครับ
โอม มหากาลา ไภราวะ นะมะฮา
ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน

ขอบคุณทุกคนคับ ว่าแต่มีชื่อร้านแนะนำเลยมั้ยคับ

การเลือกพระแม่ลักษมีที่วัดราชนัดดา ผมขอแนะนำแบบนี้นะครับ

1. คุณควรศึกษาเทวปกรณ์ของพระองค์ไปอย่างถ่องแท้เสียก่อนครับเพื่อให้ได้เทวรูปที่ถูกตามเทวลักษณะอย่างแท้จริง
(เพราะบางครั้งคนขายก็ไม่ทราบแน่ชัดเหมือนกัน)

2. คุณควรเลือกดูจากหลายๆ ร้าน เพื่อให้ได้ความสวยงาม และ ราคาตามความต้องการครับ ไม่ต้องกลัวว่าเค้าจะว่านะครับ เพราะแต่ละร้านยินดีให้รายละเอียดคุณอยู่แล้ว (เพียงแต่ระวังโดนยัดเยียด ถ้าเค้าจับใส่กล่องให้เลยทั้งที่ยังไม่ตกลง ก็บอกเค้าได้ว่า ขอเวลาไปปรึกษาคนโน้นคนนี้ก่อน ก็อ้างไปครับ) - ราคาแต่ละร้าน ต่างกันเยอะครับ บางร้านต่างกันหลายร้อยทีเดียว ทั้งที่เทวรูปมาจากแหล่งผลิดเดียวกันครับ

3. สำหรับตัวผมมักเลือกเทวรูปเรซิ่นที่เป็นของร้านสุขสมบัติครับ แต่รู้สึกว่าร้านของเค้าเองเลยไม่ค่อยมาเปิดร้าน เพราะผลิตไม่ทันความต้องการครับ เค้าจะทำส่งตามร้านต่างๆ ในวัดราชนัดดานั่นแหละครับ ลองเลือกดูที่มีสติ๊กเกอร์ติดว่า สุขสมบัติครับ (อันนี้แนะนำเฉยๆ นะครับ ไม่ได้เป็นเอเย่นแต่ประการใดครับ ถือว่าเป็นความชอบส่วนตัวของผมครับ)

4. เมื่อเลือกเทวรูปได้แล้ว ตรวจเช็คความเรียบร้อย อย่างละเอียด เน้นย้ำว่า อย่างละเอียดนะครับ ผมเคยพบประเภทเอากาวตราช้างทาไว้ด้วย อารมณ์เสียเลยครับ

5. ตอนเค้านำเทวรูปลงกล่อง คอยดูนะครับ กันการสลับเปลี่ยนครับ

แนะนำเพียงเท่านี้ครับ

เทวรูปเรซิ่นของร้านสุขสมบัติราคาประมาณเท่าไรคับ ขนาด 9 ถึง 10 นิ้วขึ้นไป ผมจะได้เตรียมตังค์ไปถูก แล้วร้านค้าส่วนใหญ่เปิดกี่โมงปิดกี่โมงคับ
ถ้าลงรูปได้ก็ดีนะคับ

ถ้าไม่มีเครื่องประดับตกแต่งอะไรนะครับ ราคาจะอยู่ประมาณเจ็ดร้อยกว่าบาทถึงแปดร้อยครับ (เลือกร้านหน่อยนะครับ ไม่งั้นแพงครับ)

ถ้ามีเครื่องประดับตกแต่ง เช่น ดอกไม้ หรือลงกากเพชร ก็จะอยู่หลักพันหน่อยๆ ครับ

แล้วร้านค้าส่วนใหญ่เปิดปิดประมาณกี่โมงคับ

เริ่มเปิดตั้งแต่แปดโมง แต่กว่าจะเปิดกันครบแบบเต็มสูบก็ประมาณสิบโมงครับ

เวลาปิด สี่โมงเย็นจะทยอยปิดร้านกันแล้วครับ

การลงกากเพชรคืออะไร เป็นยังไงหรอคับ

กากเพชร ก็ เหมือนสมัยที่เด็ก ๆ เราทำกระทงกัน แล้ว เอากาวลาเท็กซ์ ทา แล้ว โปรย ๆ ลงไป

เดี๋ยวนี้บางร้านก็ ใช้กากเพชร ซึ่งมีหลากสี ตบแต่งเทวรูปครับ แต่ถ้าสรงน้ำบ่อย ๆ กากเพชรก็อาจจะหลุดลอยไปกับสายน้ำได้นะครับ
อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง

หารูปมาเพิ่มให้ครับ

อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง

เพิ่งไปเดินมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ตอนนี้เค้ากำลังปรับปรุงพื้นที่ค่ะ เทวรูปสวยๆ เยอะเลย เนื้อทองเหลือง หรือโลหะ ก็สวยนะคะ ราคาถูกลงเยอะ เทวรูปพระแม่ลักษมี เนื้อเรซิ่น อยู่ประมาณ 850-1800 ขนาด 9-12 นิ้วค่ะ งานของเทพสมบัติก็สวย ลองเดินดูนะคะ มีหลายร้านเลย

Quote from: matakali on April 19, 2011, 13:21:47
เพิ่งไปเดินมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ตอนนี้เค้ากำลังปรับปรุงพื้นที่ค่ะ เทวรูปสวยๆ เยอะเลย เนื้อทองเหลือง หรือโลหะ ก็สวยนะคะ ราคาถูกลงเยอะ เทวรูปพระแม่ลักษมี เนื้อเรซิ่น อยู่ประมาณ 850-1800 ขนาด 9-12 นิ้วค่ะ งานของเทพสมบัติก็สวย ลองเดินดูนะคะ มีหลายร้านเลย

งานของเทพสมบัติใช่อันเดียวกันกับของร้านสุขสมบัติรึเปล่าคับ

น่าจะใช่ค่ะ เพราะเห็นเนื้อ และพิมพ์ คล้ายๆกัน เห็นที่ฉลากที่ติดไว้อ่ะค่ะ  เอ หรือว่าเราดูสุขสมบัติเป็นเทพสมบัติกันแน่ เดี๋ยวเสาร์นี้ไปดูอีกที ถ้าจำผิดก็ขอโทษด้วยนะคะ