Loader

รบกวนหน่อยครับ

Started by Kingkong2009, April 28, 2011, 00:51:31

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

รวบกวนหน่อยครับ ผมอยากทราบว่า หากเราตั้งโต๊ะบูชา พระพรหม กับ พระคเณศ อยู่ด้วยกันได้มั้ยครับ แล้วองค์ไน๋ จะต้องอยู่สูงกว่าครับ รบกวน หน่อยน่ะครับ ^_______________^

ขอบคุนครับ  จาก   เจ้าชายปริศนา >,<

สามารถตั้งร่วมกันได้ครับ

ส่วนเราจะตั้งพระองค์ไหนสูงกว่าองค์ไหนนั้น คุณคงต้องคำนึงถึงว่าคุณต้องการให้พระองค์ใดเป็นประธานของหิ้งครับ

ถ้าต้องการให้พระพรหมเป็นประธานหิ้งพระ หรือโต๊ะหมู่ ก็ให้จัดพระพรหมอยู่สูงกว่าพระพิฆเนศครับ

แต่ถ้าต้องการให้พระพิฆเนศเป็นประธานหิ้งพระ ก็จัดให้พระพิฆเนศอยู่สูงกว่าก็ไม่ผิดอะไรครับ

ขอบคุน มากมายน่ะครับ ^^