Loader

สงสัย-การวางตำแหน่ง พ่อกฤษณะ

Started by angel010, April 25, 2011, 12:43:38

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

คือว่า ผมอยากจัดโต๊ะบูชาไว้บนชั้นหนังสืออ่ะครับ องค์ประทานคือ พระแม่ลักษมี พระพิเณศ(อยู่ขวามือเรา) พ่อกฤษณะ(อยู่ซ้ายมือ) แบบนี้ ไม่เป็นไรใช่ไหมครับ อีกนิดนึงคือ ใครมีบทสวดตอนสั้นกระดิงอันเชิญบ้างครับ ของพระแม่ลักษมี พ่อคเณศ และ พ่อกฤษณะ ขอบคุณครับ

คงไม่เป็นไรมั้งคับ เท่าที่อ่านดูนะ

ส่วนบทสวดผมลองให้ไปคร่าวๆนะคับ เป็นบทที่ผมใช้อยู่เป็นประจำ

พระลักษมี
   โอม ศรี มหาลักษมี มาตา นะมะ เจ มา วิษณุปรียายะ มาตา กี นะมะ
พระคเณศ
   โอม เจ คเณศายะ คณาธิปติ เคารีนันทัน คณะปัตเย นะมะ
พระกฤษณะ
   โอม ศรี ฮาเร กฤษณายะ นะมะ วาสุเทวายะ จักรธารี นะมะ

รอผู้ีรู้มาเพิ่มเติมนะคับ  หวงัว่าบทสวดนี้พอจะเอาไปใช้่ได้นะคับ

โอม ศรีเคารีปุตรายะ นะมะ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति