Loader

ไปตรอกแขกมาคะ

Started by Khunnai Kapook, May 03, 2011, 13:10:22

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เมื่อวานนี้น้องสาวและน้องเขยมาชวนไปพาหุรัดไปซื้อผ้าทำผ้าม่าน(คนเยอะมาก)
เป็นความโชคดีที่ก่อนหน้านี้ตั้งใจจะไปตรอกแขกอยู่แล้ว  เลยได้โอกาสไปชมเทวรูปที่ตรอกเขก
แต่ก็ไม่ทราบว่าแต่ละร้านให้บูชาราคาสูง หรือไม่สูงต่างกันอย่างไร
แต่ว่าถูกใจร้าน โอม อุมาเทวี (ศิวะ) แม่ค้าแทนตัวเองว่า เจ๊หมวย (ชอบองค์พระแม่มาริษาคะ แต่ว่าราคาค่อนข้างสูง)
ขอคำแนะนำจากเพื่อนสมาชิกที่เคยไปเช่าเทวรูปที่ตรอกแขกด้วยค่ะ

เคยคับเคยไปเข่าน้ำตาศิวะมาคับ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

ผมก็ไม่แน่ใจนะคับ เพราะแต่ละร้านจะกำหนดราคาต่างกันตามแต่ลักษณะงาน ถ้าเราไม่แน่ใจก้ลองเดินถามราคาหลายๆร้าน แล้วค่อยตัดสินใจอีทีก็ได้คับผม

ปล. ไม่ทราบว่าตรอกแขกนี่ ใช่ซอยที่อยู่ข้างตึกอินเดียอิมพิเรียลหรือป่าวอ่ะคับ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

Quote from: ศรีเคารีปุตรายะ on May 06, 2011, 13:08:20
ผมก็ไม่แน่ใจนะคับ เพราะแต่ละร้านจะกำหนดราคาต่างกันตามแต่ลักษณะงาน ถ้าเราไม่แน่ใจก้ลองเดินถามราคาหลายๆร้าน แล้วค่อยตัดสินใจอีทีก็ได้คับผม

ปล. ไม่ทราบว่าตรอกแขกนี่ ใช่ซอยที่อยู่ข้างตึกอินเดียอิมพิเรียลหรือป่าวอ่ะคับ

ใช่ค่ะ ข้างๆตึกอินเดีย ละค่ะ (เรียกถูกหรือป่าว) พอดีว่าวันนั้นมีเวลาจำกัดเลยได้แต่รีบๆดู คะ ก็เลยมาลองถามเพื่อนๆที่เคยไปเช่าแล้วก้ไปเดินบ่อยๆคะ
เผื่อครั้งหน้าไปอีกจะได้มีข้อมูล
ขอบคุณนะคะ

ใช่ครับ การดูเทวรูปนั้นควรศึกษาเทวปกรณ์ให้ถูกต้องด้วยนะครับ และใครที่มีความสามารถต่อราคาเก่งสามารถประลองยุทธได้ที่นี่ครับ ต้องต่อราคากันแบบฟันกันหัวขาดเลยก้มีครับ ผมเองไม่ถนัดต่ออะอยากเรียนรู้วิทยายุทธชั้นยอดแบบนี้จังครับผม ผมเองละแอบมองพระพิฆเนศหินชุบสีไว้อยู่ครับ หุุหุรอตังออกก่อนไม่แน่อาจจะไปเอามาครับผม
โอม มหากาลา ไภราวะ นะมะฮา
ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน

ร้านที่ขายเทวรูปราคาไม่แพงมีอยู่ 2 ร้านนะครับที่ผมจะพาน้องๆไปประจำ  ก็จะมี ร้านรัตนาแฟชั่น 
และก็ร้านฝั่งตรงข้ามกันอีกร้าน  ที่มีเทวรูปขายเยอะๆหน่อย  ร้านเป็นตู้กระจกนะครับ  ทางเข้าอยู่ในห้าง
2 ร้านนี้เป็นร้านที่ขายไม่ค่อยแพง  ต่อรองราคาได้ครับ  แล้วแต่งานด้วย  บางงานต้องยอมรับว่าสมกับราคาแล้วครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

Quote from: บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี on May 10, 2011, 19:12:28
ร้านที่ขายเทวรูปราคาไม่แพงมีอยู่ 2 ร้านนะครับที่ผมจะพาน้องๆไปประจำ  ก็จะมี ร้านรัตนาแฟชั่น 
และก็ร้านฝั่งตรงข้ามกันอีกร้าน  ที่มีเทวรูปขายเยอะๆหน่อย  ร้านเป็นตู้กระจกนะครับ  ทางเข้าอยู่ในห้าง
2 ร้านนี้เป็นร้านที่ขายไม่ค่อยแพง  ต่อรองราคาได้ครับ  แล้วแต่งานด้วย  บางงานต้องยอมรับว่าสมกับราคาแล้วครับ

Quote from: บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี on May 10, 2011, 19:12:28

กะทำงานมีเงินจะไปเชิญพระแม่องค์สำริดมาเลยละค่ะ จากร้านเนี่ย

ร้านรัตนาแฟชั่นอยู่ตรงไหนเหรอคับ ผมยังไม่เคยเห็นชื่อร้านเลยอ่ะ รบกวนหน่อยนะคับ เพราะอยากไปหาเช่าองค์มาบูชาอ่ะคับ

ใครเคยไป เช่าแถว วัดราชนัดดามั้งค่ะ  ถ้าเทียบคุณภาพ+ ราคา กับ ตรอกแขกแล้ว แถวไหนดีกว่ากันค่ะ

Quote from: chooca on May 27, 2011, 19:46:14
ร้านรัตนาแฟชั่นอยู่ตรงไหนเหรอคับ ผมยังไม่เคยเห็นชื่อร้านเลยอ่ะ รบกวนหน่อยนะคับ เพราะอยากไปหาเช่าองค์มาบูชาอ่ะคับ

เดินเข้าซอยด้านข้าง อินเดีย เอ็มโพเรียม เดินเข้าไปในนี้ ร้านจะอยู่ฝั่งตึกแถว มีป้ายชื่อร้านติดอยู่ครับ ส่วนร้านตรงข้าม กันอยู่อยู่ที่ตึกอินเดียเอ็มโพเรียม

Quote from: ballnaldo on July 17, 2011, 11:49:40
ใครเคยไป เช่าแถว วัดราชนัดดามั้งค่ะ  ถ้าเทียบคุณภาพ+ ราคา กับ ตรอกแขกแล้ว แถวไหนดีกว่ากันค่ะ

แล้วแต่ความชอบครับ แต่ก่อนผมก็ชอบวัดราชนัดดานะครับ

แต่หลัง ๆ พอเจองานอินเดีย ที่สองร้านนี้ แล้วราคาไม่สูงมาก ก็ชอบครับ

งานทองเหลืองไทย กับทองเหลืองอินเดีย งานต่างกัน ลองเปรีัยบเทียบเอาได้เลยครับ
อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง